26 ตอบกลับ

TapFluencer

2ขีดจางๆมีโอกาสท้องสูงค่ะ แต่ระดับฮอร์โมนHCGยังอ่อน ถ้าไปตรวจรพ.เลยก็จะรู้ผลเร็วกว่า แต่คุณหมอจะยังไม่รับฝากครรภ์ เพราะฮอร์โมนระดับนี้อาจจะยังเป็นเพียงแค่ถุงตั้งครรภ์ คุณหมอจะให้รอติดตามผลไปก่อนสัก2สัปดาห์ จนน้องเป็นตัวอ่อน มีหัวใจแล้ว คุณหมอถึงจะรับฝากครรภ์นะคะ จึงไม่แนะนำให้รีบไปตรวจที่รพ.เลยจนกว่าจะพบว่าขึ้น2ขีดเข้มค่ะ เพราะบางคนแค่ขีดจางๆก็รีบไปเลย พอตรวจแล้วพบว่ามีเพียงแค่ถุงตั้งครรภ์ ก็จะทำให้กังวัล ใจเสีย และเกิดอาการเครียด ซึ่งไม่เป็นผลดีเลย อย่าเพิ่งรีบร้อน ปล่อยใจให้สบายๆไปก่อนนะคะ ถ้าโครโมโซมดียังไงน้องก็แข็งแรงค่ะ😊 แนะนำให้รอตรวจซ้ำอีกทีสัปดาห์หน้าก่อนดีกว่า ขีดจะชัดขึ้นกว่านี้ค่ะ หากพบว่าขึ้น2ขีดเข้มแล้วก็ไปฝากครรภ์ที่รพ.ได้เลยค่ะ ระดับฮอร์โมนHCGสูงแล้ว น้องอาจจะกำลังเป็นตัวอ่อนน้อยๆแล้วค่า🥰

ของเราปจด.มา17 เม.ย. ถึงตอนนี้ไม่มาตรวจแล้วขึ้นขีดเดียว มีตกขาว แต่วันนี้มีเลือดสีชมพูออกมานิดๆ มีอาการปวดเกร็งท้องน้อย แอบกลัวอยู่​เหมือนกันค่ะ เพราะท้องแรกแท้งตอน 7 วีคน้องไม่โตค่ะ

ท้องแน่นอนค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็จางค่ะเมนส์ขาดแค่วันเดียวตรวจขึ้นเลยค่ะอันขวาคือตรวจตอน2ทุ่มอันกลางตรวจฉี่แรกของวันอันซ้ายตรวจหลังจากตรวจอันแรกประมาณอาทิตย์นึงค่ะ ตอนนี้36+2วีคแล้วค่า😂

เป็นแบบนี้ เหมือนกันค่ะ ใช้ที่ตรวจหมดไป3อัน สรุปท้องค่ะ 2ขีดจางมากๆ ตอนแรกขึ้นขีดเดียว พอ สักพักขึ้นมาเพิ่มอีก1ขีด

ถึงจางยังไงก็ท้องถ้าแม่ไม่มั่นใจคุณแม่ก็รออีกสัก2-3วันค่อยตรวจ ตรวจฉี่แรกหลังจากตื่นนอนจะเห็นผลชัดที่สุดนะคะ🥰

เหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราชัดมาก จุ่มแปบเดียววิ่งไวมากชัดมากค่ะ แต่ยังไม่มั่นใจ อยากตรวจอีกรอบค่ะ

TapFluencer

ท้องจ้าต่อไห้จางขนาดไหนก็ท้อง ถ้าไม่มั่นใจตรวจหลายๆยี่ห้อตอนนี้ก็ดูแลตัวเองอย่าทำไรหนักนะคะ

ค่ะ ขอบคุณนะคะ

ท้องแน่นอนค่ะ บ้านนี้จางแทบมองไม่เห็นเลยน่าจะเพราะอายุครรภ์น้อยค่ะ เลยจางแบบนี้

ล่าสุดก็15เม.ยเหมือนกัน 5weekเเล้วค่ะรีบไปหาหมอนะคะจะได้วิตามินมาบำรุงตัวเล็ก

ค่ะ ขอบคึนะคะคุณแม่🥰🥰

ท้องชัวร์จ้า ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ ที่ขึ้นจางๆอาจจะเป็นเพราะฮอร์โมน HCG ยังน้อย

ค่ะ ขอบคุณนะคะ🥰🥰 รอมา3ปี