3 ตอบกลับ

2 ขีดจางแค่ไหนก็ท้องค่ะแม่ รออีก สักอาทิตย์ ตรวจฉี่แรก ของ วัน จะเข้มขึ้นค่ะ

ไปพบหมอได้ค่ะแม่ แต่บางคลินิกหรือบางโรงพยาบาลหมดจะยังไม่ซาวให้เพราะอายุครรภ์น้อยถ้าซาวไปก็ยังจะไม่เจออะไรค่ะ ทางที่ดีสักประมาณ 6 -7 สัปดาห์ ค่อยไปก็ได้ค่ะ หรือถ้ามีเลือดออกก็ควรไปก่อน ระหว่าที่รอไปพยหมอ คุณแม่สามารถหาซื้อโฟลิคมาทานก่อนได้เลยนะคะ

ยินดีกับคุณแม่ด้วยนะคะ บ้านนี้ขาดไป2อาทิตย์ยังตรวจไม่เจอเลยคะ

ขอให้สมหวังนะคะ บ้านนี้ลุ้นทุกเลือดจนท้อไปแล้วคะ แต่จุ่ๆมาแบบไม่ทันตั้งตัวเลยคะ ความเครียดสำคัญนะ ทำตัวสบายๆ เดี่ยวน้องก็มาคะ

VIP Member

ท้องแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ