23 ตอบกลับ

เรา38 พอดีเป๊ะ น้องต้องให้ออกซิเจนกับกลูโคส 1คืนค่ะ กะว่าท้องนี้จะเกินสักนิดนึงค่ะให้น้องได้แข็งแรงเต็มที่ก่อน

37+3ค่ะ น้อนอยากออกตั้งแต่36 แต่ป้าหมอไม่ให้ออก พอถึงเวลาออกจริงไม่ยอมออกสรุปผ่าค่ะ

บ้านนี้ผ่าตอน 36+4 ผ่าคลอดฉุกเฉินค่ะ ปกติ 38 สัปดาห์เป็นต้นไปค่ะ

36+5ค่ะ ก่อนกำหนด ฝากพิเศษกับหมอคือ38 วีค แต่ลูกอยากออกมาก่อน

บ้านนี้39+2ค่ะ ครรภ์เป็นพิษผ่าฉุกเฉินค่ะ

บ้านนี้ 40+5 ค่ะ ปากมดลูกไม่เปิดเลย

Super Mum

บ้านนี้หมอแนะนำ 38 วีคขึ้นไปค่ะ

VIP Member

ส่วนมากหมอจะนัด38วีคขึ้นไปค่ะ

บ้านนี้ผ่าตอน40W พอดีค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอด37+5วีคค่ะ