5 ตอบกลับ

เราฝากที่นนทบุรีค่ะ กลับมาคลอดที่เลย เราบอกหมอที่ รพ.ที่เราฝากครรภ์ว่าเราจะกลับไปคลอดที่ต่างจังหวัด หมอก็บอกให้เรายื่นสมุดชมพู รพ.ที่เราจะคลอด แล้วพอ 36w เรากลับมาฝากที่เลยค่ะ เราก็บอกเหตุผลเค้าไปค่ะว่าแม่สามีอยากให้กลับมาคลอดที่นี่ หรือแม่ลองสอบถาม รพ.ที่จะกลับไปคลอดดูค่ะ

TapFluencer

ได้ค่ะแต่ แต่แนะนำว่าก่อนจะถึงกำหนดคลอดสัก2-3สัปดาห์ให้ไปฝากครรภ์ต่อที่รพ.จะคลอดนะคะ เพื่อที่จะได้มีข้อมูลคุณแม่กับน้องและไม่ยุ่งยากเวลาจะคลอดจ้า

ฝากที่ไหนก็ได้ค่ะ คลอดที่ไหนก็ได้เตรียมเอกสาร สมุดชมพูไปให้ครบ ถ้ามีแพลนจะกลับไปคลอดต่างจ.ให้ติดต่อรพ.ย้ายไปฝากครรภ์ที่นั่นเลยก็ได้ค่ะ

ควรติดต่อ รพ.ปลายทางไว้ด้วยค่ะ ว่าเค้ารับไหม และต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง

ได้ค่ะ แต่เราคลอดรพที่ฝากครรภ์เลย