8 ตอบกลับ

ไม่ค่อยแนะนำให้ทานยาค่ะ หากสงสัยถามคุณหมอที่ฝากครรภ์ดีกว่าค่ะชัวร์สุด ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้ติดของเปรี้ยวๆหรือลูกอมรสชาติออกเปรี้ยวอมหวานจะดีกว่า และถ้าไปรถส่วนตัวเอาหมอมรองก้นกับหลังด้วยนะคะคุณแม่

ส่วนตัวเวลาเดินทางไกลจะกินยาแก้แพ้ท้องที่หมอให้มาตอนท้องช่วงแรก เพราะกินแล้วจะง่วงค่ะช่วยให้หลับได้ดี

ของเรา หมอจ่ายยาแก้เมารถ/เมาเรือ เม็ดเหลืองๆอ่ะค่ะมาให้ ใช้กินตอนเวียนหัว แก้อาการวิงเวียนได้ค่ะ

สอบถามหมอดีกว่าค่ะ หรือว่าไม่ต้องกินเลยยิ่งดีค่ะเพราะยาแก้เมารถก็แรงยุนะค่ะ

ทำไงก็ได้ให้หลับ ไปเลยดีกว่าจ้า เราก็เคยทั้งแพ้ท้องทั้งเมารถ

แจ้งร้านขายยาว่าท้องอยู่ เค้าน่าจะจัดให้ได้ค่ะ

ไปปรึกษาหมอเลยค่ะ จะมีตัวยาที่ทานได้อยู่ค่ะ

สอบถามเภสัชหรือหมอดีกว่าค่ะ