8 ตอบกลับ

ไม่มีผลอะไรกะน้องหรอกค่ะ แม่ทานอะไรได้ก็ทานแค่เป็นอาหารที่ปรุงสุกสะอาดก็พอแล้วเพียงแต่ไข่มีโปรตีนเยอะเพิ่มน้ำหนักน้องได้เร็วเฉยๆค่ะบ้านนี้ก็ทานเป็นพวกไข่พะโล้แทนค่ะทานแค่ไข่เฉยๆฝืดคอ

ขอบคุณมากๆค่า ☺️

ตอนแม่ท้องแรกๆก็แพ้พวก นม ไข่ ทานไม่ได้เลย แต่พอเข้าเดือนที่6 เริ่มทานได้ก็ทานเลยค่ะ เพราะ ไข่ กล้วย นม จะส่งผลต่อน้ำหนักลูกได้ดีมากๆเลยค่ะ บ้านนี้36+6 น้ำหนักน้อง3000+ไปแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ 😍🙏🏻

ไม่เป็นไรค่ะ แค่ไข่ช่วยเพิ่มน้ำหนักน้อง แต่ไข่แดงเป็นโฟลิก แต่หมอก็ให้โฟลิกมากินเหมือนกัน เน้นกิน เนื้อสัตว์ ผักผลไม้ นม แค่นี้ก็พอเเล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ☺️

บ้านนี้ก็กินไม่ได้ค่ะ ไม่ชอบไข่กับกล้วยเลย ไข่แทบไม่ได้กิน แต่พยามกินกล้วย นมถั่วเหลือง นมวัว อาหารที่มีโปรตีน เนื้อสัตว์.... ทดแทนได้ค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ☺️

รอหายแพ้ค่อยกินตอนไตรมาส 3 ก็ได้ค่ะแม่ เราช่วงแรกก็แพ้ท้องแบบเหม็นไก่เหม็นไข่กินไม่ได้เลยพะอืดพะอมอยากอ้วก

ขอบคุณมากๆนะคะ 🙏🏻

TapFluencer

บ้านนี้ก้กินไม่ค่อยได้จากเคยชอบกินมากหลัง4เดือนมานี้เริ่มกินได้บ้างแต่ไม่มาก🤣

เหมือนกันเลยค่ะ ☺️✌️

ไม่มีผลต่อน้องค่ะ ไข่ช่วยเพิ่มน้ำหนักได้ดีค่ะ แต่กินอาหารที่มีประโยชน์ก็พอค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ ☺️

เป็นเหมือนกัน ไปกินเอาตอนไตรมาสสุดท้ายก้อได้จ้า ของเราหนัก 3122

ขอบคุณคุณมากนะคะ ☺️🙏🏻