10 ตอบกลับ

จากประสบการณ์ถ้าเข้าเดือนที่8-9 ช่วงกลางวันน้องจะดิ้นน้อยลงค่ะ เเต่กลางคืนจะดิ้นเก่งมาก ถ้าของคุณเเม่ไม่ค่อยดิ้นทั้งกลางวันเเละกลางคืนควรไปหาหมอนะคะ

ตอนนี้น้องได้6เดือน แม่ลองกระตุนแร้วน้องถีบใหญ่เรย ขอบคุนคำแนะนำนะ คร้า

ถ้าผิดปรกติจากทุกวัน ไปหาหมอเถอะค่ะของเรา38วีคดิ้นเบาลงกว่าทุกวันปรากฎว่าผ่าคลอดเลยค่ะน้องหายใจไม่ดีค่ะและสายสะดือพันคอสองรอบเราเลยนับลูกดิ้นตลอดค่ะ

ขอบคุนคำแนะนำดีๆมากจ้า

เหมือนกันคะ 6เดือนกว่า น้องดิ้นน้อยมาก อาจเป็นเพราะแม่เครียดคะ บ้านนี้ลองสังเกตุว่าน้องดิ้นน้อย พอได้ผ่อนครายก็สังเกตุว่าดิ้นปกติคะ

ฉันคะ แม่เครียด เพราะไม่ได้นอนทั้งคืน ขับรถมาต่างจังหวัด แต่ตอนนี้น้องปกติแร้วคะ

VIP Member

ถ้าทั้งวันน้องไม่ดิ้นเลยรีบไปหาคุณหมอนะคะ บ้านนี้เป็นตอน27week หมอซาวด์ดูเจอรกเกาะต่ำ+เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ต้องกินยาหลายอาทิตย์เลยค่ะ

เมื่อวานตกใจมากเลยคะตอนเช้าน้องเเถบจะไม่ดิ้นเลยพอมาตอนบ่ายดิ้นใหญ่เลยคะ...เเอบตกใจนิดนึง😅

บ้านนี้ดิ้นเก่งมากแต่ลางทีก็หยุดดิ้นนานเกินจนเป็นห่วง หมอบอกอาจจะเป็นเพราะเวลาเราขยับตัวเหมือนเราเป็นเปลกำลังไกวเค้านอนค่ะ

อ๋อ คะ

แม่ลองนับดูรึยังคะ 10 ครั้งขึ้นไปต่อวัน ดิ้นเบาแต่เกิน10ครั้งก็ยังปกตินะคะ

แม่ต้องคอยสังเกตุนะคะ หลังทานอาหารลูกจะต้องดิ้นทุกครั้ง

ลองกระตุ้นดูค่ะ แต่ถ้ายังไม่ดิ้นควรไปหาหมอค่ะ

แม่เป็นกังวลมาก เรยลองกระตุน น้องก็ถีบใหญ่เลยคะ โล่งอก มากคะ

VIP Member

ถ้าไม่ดิ้นทั้งวันเลยควรไปหาหมอค่ะ

พอกระตุนน้องก้อดิ้นแร้วคะ

ถ้านับแล้ว 1 วัน เกิน 10 ครั้งก็ปกติค่ะ

อ๋อคะ ขอบคุนจ้าแม่

นับดิ้นค่ะ

จ้า