40 ตอบกลับ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ/ทานผลไม้/อาหารที่ย่อยง่ายๆจ้า

ตื่นนอนปุ๊บทานโยเกิร์ตกับดืมน้ำเยอะๆค่ะช่วยได้

ขอบคุณค่ะ

ประจำคะ ทานผักผลไม้ก็ไม่ดีขึ้น ต้องใช้ยาช่วยคะ

เป็นยาที่คุณหมอให้คะ ทำให้อุจระนิ่มตัวเฉยๆ ไม่ได้ทำให้ลำไส้บีบตัวเหมือนพวกยาระบายสมุนไพรต่าง (มะขามแขก) ที่ทำให้ปวดท้อง ทานได้คะ

ดื่มน้ำมาก ๆ ทานผลไม้วันละ 3-4 อย่าง ช่วยได้ค่ะ

กินนมเปรี้ยว​ มะละกอ​สุก​ สับปะรด​ ช่วยได้คะ

ขอบคุณค่ะ☺️

Super Mum

น้ำส้มคั้นสด มะม่วงสุก นมเปรี้ยว โยเกิร์ต ค่ะ

ขอบคุณค่ะ☺️

บ้านนี้กินแอปเปิ้ลก่อนนอนคะ เช้ามาก้ถ่าย

เกือบเก้าเดือนท้องผูกมากค่ะ เลือดออกด้วย

ดูแลสุขภาพน่ะค่ะแม่

เป็นคะ ยิ่งช่วงใกล้คลอดยิ่งเป็นหนัก

VIP Member

ทานผลไม้ มะละกอสุกค่ะเเม่ช่วยได้จ้า