40 ตอบกลับ

ตอนเราฝากท้องพยาบาลแนะนำ. น้ำมะขามเปียกค่ะให้ต้มไว้ในตู้เย็นละกินบ่อยๆได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

กินผลไม้ช่วยคะบ้านนี้ก็เป็น​ กินนมเปรี้ยว​ สับปะรด​ มะละกอ​สุก​ ช่วยได้คะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ก่อนนอนกินโยเกิร์ต ระหว่างวันดื่มน้ำเยอะๆค่ะ พอช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่☺️

บ้านนี้บางทีก็ท้องเสีย บาวทีก็อึไม่ออก ท้องปั่นป่วนมาก อารมณ์เสียสุดๆ

บ้านนี้ค่ะแม่ ลองมาทุกวิธีแล้วค่ะ ก็ยังหลายวันถ่ายที ตอนนี้ปลงแล้วค่ะ

ทานผักและผลไม้อาหารที่ย่อยง่ายๆ คุณแม่พยายามขับถ่ายให้เป็นเวลาด้วยนะคะ

ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ☺️

VIP Member

ถ่ายยากไม่พอค่ะ แม่บ้านนี้ตอนนี้ทรมานกับอาการริซซี่มากกกก😭😭

สู้ๆค่ะแม่☺️

บ้านนี้ถ่ายโครตยากคะบางทีนั่งเป้นชั่วโมงยังไม่ออกเร้นคะ

กินผักใบเขียวช่วยได้ค่ะ บ้านนี้ถ่ายตี5ทุกวันค่ะ

น่าจะทุกคนแหละค่ะแม่ ปกติเลย ทานผักผลไม้นะคะ