1 ตอบกลับ

เป็นเพราะฮอร์โมนเพิ่มด้วยอาจจะยากนิดนึงก็ให้คิดว่าถ้าเราหงุดหงิดผลเสียตกไปที่ลูกเพราะเด็กเขาจะรับรู้ความรู้สึกของแม่ได้ ฟังเพลงดนตรีพวกโมสาร์ทเบาๆสบายๆ ออกไปเที่ยวพักผ่อนวันหยุดเปลี่ยนบรรยากาศ ดูรูปเด็กๆคลิปรายการตลกๆ คลิปสัตว์น่ารักๆ ค่ะ ค่อยๆผ่อนคลายไปถ้ายิ่งคิดว่าก็เราหงุดหงิดอยู่แล้วอะไรนิดหน่อยเราก็จะยิ่งหงุดหงิด อย่าทำให้ตัวเองหงุดหงิดจนเคยชิน ต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อลูกค่ะ ลูกคลอดมาจะได้อารมณ์ดี

ขอบคุณมากค่ะ