17 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแฝดจนวันที่หมอนัดนอนรพ.ก็ยังมีอยู่แต่แบบท่าไม่ยากธรรมดา ก็ไม่คลอดก่อนกำหนดนะคะ #ถ้าแรงมากไปก็ทำเบาๆค่ะ

VIP Member

งดก่อนจ้า แต่ถ้าอดไม่ไหวจริงห้ามรุนแรง ถ้ามีอาการเลือดออกรีบพบแพทย์ และควรต้องงดอย่างจริงจังค่ะ

อันตรายนะคะ เสี่ยงลุกด้วยแม่ด้วย เบาได้เบาไปก่อนแล้วค่อยไปคิดดอกหลังคลอด555

บ้านนี้งดตั้งแต่2-9เดือนค่ะแล้วรอไปคิดต้นคิดดอกตอนตรวจหลังคลอดค่า

เบาๆ ไปก่อนดีกว่าแม่ ท้องแก่แล้วนะคะ อดใจไว้อีก 2 เดือนเอง 😂😂😂

อดใจไว้อีกหน่อยด้วยหลังหลังคงสักอีก2เดือน เป็น4เลยนะ😂

งดได้งด เบาได้เบานะคะ เสี่ยงมากถ้าทำแรงขนาดนั้น

อาจคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ..อดทนอีกหน่อยนะคะคุณพ่อ

VIP Member

มีผลมากๆเลยคะ อาจคลอดก่อนกำหนดได้คะ

บ้านนี้งดตั้งแต่รู้ว่าท้องจ้า

เหมือนกันเลยคะตั้งแต่ตรวจรุ้ก็งดมาถึงตอนนี้8เดือนกว่าแล้ว แพ้ท้องหนักมาเหม็นกลิ่นตัวสามีด้วยคะ

กระตุ้นคลอดก่อนกำหนดค่ะ