17 ตอบกลับ

บ้านนี้ดิ้นเยอะ ดิ้นแรงกว่าเดิมอีกค่ะ อาจจะ ผช ด้วยแรงดิ้นจะเยอะกว่า ผญ ดิ้นทีแม่นี่มีเผลอดุด้วยค่ะเจ็บ ดิ้นทีฉี่แทบแตก ยิ่งตอนกลางคืนยังกะเป็นนักเต๊นลีลาด😆 เพราะก่อนนอนแม่จะเปิดเพลงโมสาร์ทให้ฟังก่อนนอนสัก30-40นาทีค่ะ ทีนี้ละค่ะบันเทิงนอนไม่ได้กันเรยทีเดียว บางวันแม่หมั่นใส้ปิดซะเรย😂อิแม่ก็ง่วงลูกก็จะดิ้น ตอนนี้37w5วันแล้วจร้าา แต่ถ้าวันไหนดิ้นน้อยแม่ก็กังวลน่ะค่ะ นับลูกดิ้นสำคัญที่สุดค่ะ ยิ่งอายุครรภ์เยอะยิ่งจำเป็นมากๆจร้า หลังทานอาหารทุกมื้อ 1ชม.นอนแอนหลังนิ่งๆนับลูกดิ้นก่อนค่ะแม่ ถ้าเราทานอาหารเสดแล้ว เดินหรือทำงานเราจะรับรู้ได้น้อยมากค่ะว่าลูกดิ้นกี่ครั้ง และลูกจะได้รับสารอาหารที่เราเพิ่งทานไปได้เต็มที่ด้วยค่ะ น้ำหนักจะได้ไปลงที่ลูกด้วยจร้า✌️✌️

น้องลงค่ะ​ เราก็อดห่วงไม่ได้เลย​ คอยกระตุ้นคอยเรียกตลอด​ กลัวไหนจะรกพันคอ ไหนจะรกเสื่อม​ น้องดิ้นเบาลงมากค่ะ​ นี่ก็ยังนั่งปรับความเข้าใจกันอยู่เลย​ 😂😂 บอกดิ้นเต็มที่เลยนะลูกแม่เป็นห่วงหนู​ 😂

ปกติจะดิ้นน้อยลงค่ะ เพราะพื้นที่มันจำกัด แล้วตัวน้องโตขึ้นมาก แต่แม่ก้อต้องนับการดิ้นให้ได้อย่างน้อย 10 ครั้งขึ้นไปต่อ 1 วันค่ะ

บ้านนี้36วีค น้องเริ่มดิ้นน้อยลงค่ะ แต่ก็เกิน10ครั้งใน12ชม

บ้านนี้ดิ้นดีมากเลยยิ่งตอนดึกๆนี้ดิ้นดีมาก

บ้านนี้ค่ะแต่ดิ้นแต่ละทีขาชี้แขนโพ่เรยค่ะ

ดิ้นน้อยลงคะ แต่ดิ้นแต่ละทีนี้แรงมากคะ

น้อยลงแต่ดิ้นแต่ละครั้งก็แรงมากคะ

ดิ้นน้อยลง แต่แรงมากค่ะ

ดิ้นน้อยลงเหมือนกันจ้า