6 ตอบกลับ

บ้านนี้ครรภ์ที่3ค่ะ. คนที่1กับ2ท้องใหญ่มาก. แต่คนที่3ท้องเล็กมาก. หมอตรวจหน้าท้องทีไรบอกท้องไม่เคยขึ้นเลยแอบกลัวว่าน้องจะตัวเล็ก. แต่พอซาวด์เท่านั้นละหมอบอกน้องตัวใหญ่มาก. 36วีค. 3400gค่ะ

เปนเหมือนกันเลยคะแต่หวังว่าพอซาวแล้วน้องจะน้ำหนักดีเหมือนคุนแม่นะคะ

บ้านนี้ท้อง2ค่ะ กินไม่ได้ตั้งแต่เริ่มท้อง จนถึงตอนนี้ ตอนนี้34+แล้ว ก็กังวลเหมือนกันเพราะท้องแรกก็ไม่เป็นไรเลย แต่ท้องนี้เป็นหมอบอกว่าลูกก็โตปกติดีจ้า

บ้านนี้กังวลสุดๆคะยิ่งคนทักท้องเล็กยิ่งเครียจกว่าเดิมอีกคะ

บ้านนี้ก็ท้องสามคะ กินอะไรไม่ได้เลยออกหมด น้ำหนักก็ยังไม่ขึ้นคะ กินอะไรก็อิ่มแบบจุกคอ แต่เป็นคนมีพุงท้องหนาเลยดูท้องสามสี่เดือนคะ😁

ลูก2แร้วค่ะแพ้หนักมากตลอด3เดือนแรกและเดือนที่4ก็ค่อยจางลงแพ้หนักทั้งชายและหญิงเลยค่ะทรมารมากบอกได้คำเดียวค่ะ

แพ้หนักเหมือนกันคะ อดทนนะคะคุนแม่เพื่อเจ้าตัวเล็ก

ท้อง3เหมือนกันค่ะ 15วีค 4วัน น้ำหนักลงด้วยค่ะบ้านนี้

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุนนะคะ หมอนัดซาวดูวันที่ 9 คะ