2 ตอบกลับ

ปกติคะแม่วันนี้ น้องมองเห็นอะไรชัดขึ้น เค้าจะตื่นตาตื่นใจ หิวจะกินนมนิดๆ เพื่อให้ตัวเองได้เล่น เพราะถ้ากินเยอะตัวเองจะหลับ ถ้าน้องกินเกิน16ออนซ์/วัน ขับถ่ายปกติ ร่าเริงดีปล่อยเค้าไปคะ แต่ถ้าแม่กังวล อาจจะหาห้องเงียบ หรือพื้นที่สงบๆแล้วให้นมน้องคะ

หลังจากแม่ปั้มนมใส่ขวดให้น้องทาน น้องทานได้เยอะขึ้นค่ะ แต่ยังคงไม่ค่อยนอนเหมือนเดิม ห่วงจะเล่นค่ะ

อาการนี้คันเขี้ยวแหละ ลูกเราก็เป็น หาของเล่นยางกัดมาช่วยให้อารมณ์ดีได้ หรือตุ๊กตาผ้ากัดได้ ช่วงนี้เน้นของเล่นกัดได้ทำความสะอาดฆ่าเชื้อได้ไปก่อน

ให้แล้วค่ะ น้องไม่เอา น้องจะกินนมจริงๆ แต่ห่วงเล่น แม่นมใส่ขวดให้ประมาน3ออน น้องกินเสร็จหลับเลยค่ะ