61 ตอบกลับ

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่5เดือนค่ะไม่ถืออะไรทั้งนั้นตั้งชื่อลูกไว้ด้วย555ของเด็กอ่อนมันจุกจิกนะคะแม่ถ้าวันคลอดถ้าไม่มีอะไรเลยพยาบาลจะดุเอานะคะ

เตรียมเลยค่ะแม่ อย่ายึดติดกับคำว่า ใกล้คลอดแล้วค่อยเตรียมนะคะ ถึงเวลา รายจ่ายมาเป็นก้อนๆเลยค่ะแม่ ไหนจะเวลาซักผ้าเตรียมคลอด เหนื่อยค่ะ

ทางนี้เตรียมเสร็จแล้วค่ะพวกเสื้อผ้า ขาดแต่ครีมอาบน้ำกับผ้าห่อตัวเท่านั้น ของเราเป็นของส่งต่ออีกที แม่ย่าบ่นแต่เรากับสามีไม่สนใจ

VIP Member

บ้านนี้33 เหลือแค่ขวดนมที่ยังไม่ซื้อค่ะ เสื้อผ้าซักเก็บเรียบร้อย กลัวลุกนั่งลำบาก เลยค่อยๆทะยอยซื้อ ตอนนี้ลุกก็โอยนั่งก็โอย 😆😆

VIP Member

ของเราทะยอยสั่งมาตั้งแต่เนิ่นๆอย่างละนิดละหน่อย ตอนนี้32วีคของยังมาไม่หมดเลยค่ะ ใกล้คลอดแล้วกลัวจะจัดของไม่ทัน

สั่งออนไลน์เลยคะ บ้านนี้ก็ไม่ให้เตรียมแต่แม่แอบเตรียมตอนนี้36+1เกือบครบทุกอย่างแล้วคะเหลือไปซื้ออีกนิดเดียว

ไม่รีบซื้อตอนนี้ อยู่คลอดกระทันหันไม่ทันแน่ๆ จากใจบ้านนี้อยู่ๆคลอดตอน37W เตรียมของยังไม่ครบวุ่นวายมากค่ะ

บอกเลยยุ่งมากๆค่ะ เตรียมเถอะค่ะไม่ต้องไปฟัง บ้านนี้ขนาดทยอยซื้อตั้งแต่25W จน37Wยังไม่ครบเลย แถมซื้อทีเดียวหมดหลายบาทด้วยพวกครีมของจุกจิกเยอะ เสื้อผ้าน้องก้ต้องซักก่อนใส่ แม่ท้องใหญ่กว่าก็นั่งซักไม่ไหวอีก 32Wก็เริ่มอึดอัดมากแล้ว ก้มนั่งนานๆก็ลำบาก

ทางนี้32วีค ใส่ตะกร้าเรียบร้อยค่ะ เผื่อฉุกเฉินก็พร้อมหิ้วได้เลย เหลือแค่ของแม่ที่ยังไม่ได้เตรียม😂

บ้านแฟนถือ แต่บ้านเราไม่ถือค่ะ ดีตรงที่แฟนแยกบ้านออกมา เลยซื้อทุกอย่างที่ต้องเตรียมไว้ล่วงหน้า

ซื้อเลยค้าาา บ้านนี้ก็โดนพ่อแม่แฟนห้าม แต่ไม่ฟังค่ะ มาตอนนี้แค่เดินนิดหน่อยก็แทบไม่ไหวแล้ว 😆