61 ตอบกลับ

โห 32 วีคล่ะยังไม่ซื้อของหรอคะแม่ เริ่มทยอยซื้อได้แล้วนะคะ คนจะเกิดบางทีเขาก็ไม่เลือกวันเกิดตามหมอกำหนดคลอดนะคะ ซื้อไว้เลยค่ะ เด่วท้องใหญ่กว่านี้จะซักทำความสะอาดเสื้อผ้าลูกเรายากนะคะ

บ้านนี้แม่ก็ห้ามเหมือนกันค่ะ แต่เราเริ่มทยอยซื้อเตรียมไว้แล้ว คิดว่าถ้าท้องใหญ่กว่านี้ จะทำอะไรลำบากเลยตัดสินใจเริ่มเตรียมไว้แล้ว ตอนนี้ ท้องได้ 32 วิคเช่นกันค่ะ

ทยอยซื้อเถอะค่ะ ต้องซักอีกนะคะ ตอนนี้เรา 35+2 ก็แทบเดินไม่ค่อยไหวแล้วค่ะ ปวดหลัง ตะคริวกิน ก้มติดพุง สารพัดเลยค่ะ แต่ถ้าเขาช่วยซักผ้า เรานั่งเฉยๆ ก็ตามใจเขาค่ะ 😂

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่ท้อง3เดือนค่ะแฟนนไม่ขัดแต่่ที่บ้านแฟนนขัดแล้วแต่ตาค่ะเราไม่ฟังสุดท้ายก็ตังเราที่ซื้ออยู่ดีตอนนี้น้องออกมาเเล้วน้องได้3เดือนแล้วค่ะ

ซื้อเลยค่ะ ถ้าไม่เตรียมของจุกจิกเยอะมากบอกเลยว่าเหนื่อยมาก มาเตรียมใกล้คลอด บ้านนี้ก็เจอเหมือนกัน แต่ไม่ฟัง สมัยก่อนไม่ใช่เหมือนสมัยนี้ค่ะ

ว่าจะแอบๆสั่งอยู่ค่ะ

บ้านนี้แม่ย่าเตรียมไว้ให้ตั้งแต่ยังไม่30วีคเลยคะตอนนี้34วีคแล้วเหลือแค่เเพมเพิสที่ยังไม่ได้เตรียม ตอนนี้เหลือแค่ซักเสื้อผ้าลูกอย่างเดียวคะ

แม่ย่าบ้านนี้ บอกอย่าพึ่งเตรียม เดี๋ยวเขาเตรียมให้ใกล้คลอดที่เดียว แต่กลัวได้ของไม่ถูกใจ เลยว่าจะแอบสั่งเองค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกแม่แฟนสั่งของให้ค่ะ หลังคลอดก็สั่งให้อีก แต่ท้องนี้เขาคงไม่ได้ทำให้แล้ว เขามีแต่ถามว่าเมื่อไหร่จะคลอดจะได้อยู่เห็นหน้าหลานไหม

แฟนถือเหมือนกันค่ะ ว่าจะสั่งออนไลน์ตอน33 แต่ค่อยซักสัก36 ไม่รู้จะยังไหวมั้ย😂 ตอนนี้30 เจ็บหว่างขา ทำไรนิดหน่อยก็เหนื่อยแล้วค่ะ

บ้านนี้อยู่ๆเจ็บท้องคลอดตอน37w ของยังไม่ครบลำบากมากๆ น้องไม่มีใช้

เตรียมเลยค่ะ ถ้าคลอดกระทันหันขึ้นมาไม่มีใครมาคอยเตรียมให้เราเลยแม่ ของจุกจิกเยอะมากค่ะ บ้านนี้ 31 วีคของจะครบแล้วเหลือแค่ของจุกจิกเล็กๆน้อยๆ

เตรียมเลยค่ะ ถ้ามาซื้อพร้อมกันทีเดียวของทุกอย่างจะดูแพงนะคะ เพราะมันต้องซื้อหลายอย่าง แล้วเป็นเงินก้อนใหญ่ ไหนจะต้องเอามาทำความสะอาดอีกค่ะ