10 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากรัฐ ซาวด์10วีคดูการตั้งครรภ์ 20วีคดูความปกติของเด็กกับเพศ หลังจากนั้นก็ซาวด์ทุกครั้งที่นัดเลยดูน้ำหนักเด็ก ตั้งแต่28วีคมาซาวด์ทุกๆ2สัปดาเพราะนัดถี่ขึ้น ตอนนี้ 33+5 นัดต่อไปน่าจะซาวด์ทุกอาทิตย์แล้วคะ

บ้านนี้ฝากรัฐเหมือนกันคะแต่มีสิทปกสค โรงบาลอื่น ไปฝาก/ตรวจทุกครั้งได้ซาวทุกเดือนเลยคะ ตรวจดาวช่วง18วีคเสียตังค่าตรวจ2500ฉีดวัคซีนเข็มละ700 ที่เหลือเป็นค่ายาแต่ละเดือนค่ายาไม่เกิน300คะ

บ้านนี้ไปฝากตอน16+4 ได้ซาวด์แค่รอบแรกกับรอบ2ค่ะ หลังจากนั้นไม่ได้ซาวด์อีกเลยนัดทุกเดือนแต่ได้ฟังแค่เสียงหัวใจค่ะ ตอนนี้31วีคแล้วยังไม่รู้น้ำหนักลูกเลยค่ะ

ซาวครั้งแรกตอน12วีคค่ะ แม่มีรกเกาะต่ำได้ซาวอีกตอน30วีค ตอนนี้31วีคแล้วไม่ได้เห็นน้องอีกเลยค่ะ นัดซาวอีกทีตอน36วีค แอบไปซาวดูเพศน้องที่คลินิกเอาค่ะถึงรู้

นัดเดือนละครั้งซาวน์ทุกครั้งแต่ไม่บอกรายละเอียดค่ะ ทั้งน้ำหนักทั้งเพศ หรือข้อมูลอื่นๆ ไม่ให้ดูตอนซาวน์ด้วย 😅

เราฝากโรงบาลรัฐค่ะ หมอซาวด์ให้ทุกครั้งตามที่นัด ซาวด์ดูน้ำหนักดูเพศและดูอื่นๆค่ะ เราอยู่โคราช

ส่วนมากจะ รพ.รัฐ จะเป็นแค่บางที่ค่ะที่ ที่ซาวให้ตลอด บางที่ก็ซาว 2-3 ครั้งค่ะ

เราฝากตั้งแต่ 6 วีค ไปครั้งแรกก็ซาวด์ และนัดเดือนและครั้ง ซาวด์+ฟังเสียงหัวใจทุกครั้งค่ะ

นัดเกือบทุกเดือนค่ะ2เดือนนัดครั้งพึ่งมานัดถี่1เดือนตอน7เดือน ฟังแค่เสียงหัวใจลูก

ฝากรัฐค่ะ หมอซาวด์ให้ทุกครั้ง แต่หมอไม่ซาวเพศให้ บอกว่ารอลุ้นเอาตอนคลอด🤣

เราฝากตอน10+3ได้ซาวด์ทุกที่หมอนัด+กับฟังเสียงหัวใจลูกทุกครั้งที่ซาวด์ค่ะ

นัดเดือนละครั้ง ซาวทุกรอบค่ะ ตั้งแต่6วีค ตอนนี้34วีแล้วค่ะ