20 ตอบกลับ

10วีคแล้วค่ะ น้ำหนักขึ้นมา1โล เพราะกินเก่งมาก ไม่มีอาการแพ้ท้องอะไรเลย นอกจากอ่อนไหวง่ายทางจิตใจและอารมณ์ และหิวบ่อยมากๆค่ะ😅😅

เป็นเหมือนกันค่ะอารมณ์ค่อยข้างแปรปรวนเดวดีเดวหงุดหงิดยิ่งพ่อบ้านมาเข้าใกล้หงุดหงุดมากๆเลยค่าา🤣🤣🤣

นน.ลงมา3โลค่ะ ช่วงเเพ้ท้อง7-9สัปดาห์ หลังจากนั้นก้หายแพ้แต่เบื่ออาหารแทน ไม่ค่อยกินอะไร อยากแต่ของร้อนๆ

เหมือนกันเลยค่าคุณแม่กินร้อนๆโล่งดีค่ะ🥰🥰

กำหนดคลอด 20 เมษายน น้ำหนักยังคงที่ค่ะ แพ้ท้องตอน 7 สัปดาห์ ตอนนี้ 11 สัปดาห์เหมือนจะดีขึ้นไม่อาเจียรแล้วค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะแม่หายแพ้แล้ว🥰

10 w 2 D น้ำหนักขึ้นเรื่อยๆคะ เวลาเริ่มหิวจะมีอาการคลื้นใส้จ๊ะ ต้องรีบกินๆๆๆ

เท่ากันเลยย

บ้านนี้12 เมษา คงที่ไม่ขึ้นเลยคะเบื่ออาหารมากช่วง7-9 w เพิ่งเริ่มกินได้ตอน11w เองคะ

เหมือนกันเลยค่ะเบื่ออาหาร

13 W 6 D ไม่มีอาการแพ้ท้องเลยคะ น้ำหนักคงที่ไม่ขึ้นไม่ลงเลย ทั้งๆที่กินเยอะมาก

ดีจังค่ะแม่❤️🥰

13 week 7 เม.ย น้ำหนักยังไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่หิวเก่ง ไม่แพ้เลยค่ะ แต่สิวเยอะมากกก ค่ะ

3เมษา แพ้ตั้งแต่7วีคตอนนี้13วีคก็แพ้แต่น้อยลง น้ำหนักจาก7วีค65 ตอนนี้13วีค62ค่ะ😂

ตอนนี้อยากกินแต่ของแซ่บเผ็ดๆค่ะ

17เมษา อาเจียน เบื่ออาหาร น้ำหนักลง3กิโล เมื่อไหร่จะหายแพ้สักที😵‍💫

เหมือนกันเลยค่ะ 19เมษา แพ้หนัก กินไรไม่ได้ อดทนอย่างเดียว

1เมษา ไม่แพ้ท้องเลย กินเยอะมาก นน.ขึ้นมา2โลแล้ว ตรวจ NIPT มาได้ลูกสาวจ้า🥰

ดีจังเลยค่ะแม่🥰🥰