2 ตอบกลับ

บ้านนี้ ครรภ์เสี่ยงสูงตั้งแต่แรกคะ เพราะอายุ 40 ย่าง 41 จะตรวจเยอะกว่าแม่ๆ ในวัยที่ไม่เกิน 35 ตอนนี้ 35w+6 รับอินซูลีน มาตั้งแต่ 32w+5 ถึงปัจจุบันคะ แต่ละคนไม่เหมือนกันคะ องค์ประกอบหลายอย่าง แม่บางคนน้ำตาล 180 204 ก็แค่คุมอาหารก็มีคะ อย่าเครียด อย่ากังวลคะ แค่คุมอาหารเท่าที่ทำได้คะ พี่พยาบาลแนะนำว่าการเครียด หรือกังวล จะยิ่งทำให้ร่างกายเราแปรปรวนแย่ไปกว่าเดิมคะ บ้านนี้ น้ำตาลไม่เกณฑ์เกณฑ์มาก น้ำหนักตัวขึ้นมา 3 กก แต่ นน.ลูกอยู่ในเกณฑ์คะ คุณหมอบอกโตไวไปนิดด้วยซ้ำ อย่ากังวลคะ เลี่ยง หวาน มัน เค็ม ตามถนัดไปก่อนคะ

บ้านนี้เสี่ยงจ้า เพราะอ้วนมาก โดนตรวจตั้งแต่ครั้งแรกที่ฝากท้องเลยค่ะแต่ก็ผ่าน หมอนัดตรวจซ้ำอีกทีอาทิตย์หน้านี้และค่ะ ตรวจรอบ2น้ำหนักขึ้นเร็ว