17 ตอบกลับ

อดใจรอดูหน่อยค่ะถ้าตรวจว่าเด็กกลับหัวแล้วและน้ำคร่ำไม่น้อยเกินไปอาจจะรอคลอดได้ถึง40w+นะคะ แต่ถ้าไม่คลอดจริงๆเกินจากกำหนดคลอดประมาณ1-2สัปดาห์อาจจะต้องผ่าค่ะ

VIP Member

แม่โดนกระตุ้นยังไงคะ อายุครรภ์เท่ากันเลยคะ บ้านนี้ยังเงียบอยู่เลย หมอไม่นัดเเล้วคะ รอให้เจ็บท้อง น้ำคล่ำเดิน มีมูกเลือดคะถึงให้ไปโรงพยาบาลคะ

ผ่าไม่ได้เลวร้ายค่ะแม่ ปลอดภัยกะลูกน้อยด้วย เรากลัวคลอดไม่ออกเบ่งไม่ได้มากกลัวเครื่องมือต้องดูดหัวลูก กลัวน้ำคร่ำแห้ง อันตรายเราผ่าดีกว่า

นัดผ่าศุกร์นี้เหมือนกันคร้าโดนกระตุ้นแล้วไม่มีวี่แววได้เเต่เจ็บเตือนเลยต้องโดนผ่า...แอบกังวลนิดๆๆแต่ก้อสู้ๆๆคร้า

อายุครรภ์เท่ากันเลย วันศุกร์นี้ครบ40วีค ถ้าไม่คลอดหมอบอกว่าให้อีกอาทิตย์หนึ่งแล้วไม่คลอด ให้นอนโรงบาลเลยคะ

บ้านนี้39+6ไม่มีอาการ แต่ปากมดลูกเปิด หมอเร่งคลอดให้ค่ะ ชั่วโมงเดียวคลอดเลยค่ะ

ขึ้นอยู่กับคุณหมอเนอะ เพื่อความปลอดภัยของแม่และลูกค่ะ อาจจำเป็นต้องผ่าคลอด

39+1เริ่มมีปวดหลังท้องปั้นนิดหน่อยค่ะแต่กังวลกลัวได้ผ่าจัง

สู้ๆเหมือนกันนะคะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยคะยังไม่มีอากาเหมือนกันกังวนมากคะ

39+5 ยังไม่มีวี่แววเหมือนกันค่ะ วันนี้หมอนัดกระตุ้น