4 ตอบกลับ

ทางนี้ลูกชาย และเปนลูกครึ่งฝรั่งด้วยค่ะ แม่ก็ยังหาชื่อไม่ได้ เพราะต้องดูเลขศาสตร์ให้ อยากให้ได้เลขดีๆ แม่เคยคิดทั้งมาร์ติน มาวิน มาหมดค่ะ แต่เลขศาสตร์ไม่ค่อยดี เพราะต้องตั้งเปนชื่อจริงน้อง ไม่ใช่ชื่อเล่น แม่เลยซีเรียสเรื่องตัวเลข งานยากแม่เหมือนกันค่ะ

ทางนี่ ลูกชายค่ะ แม่ตั้งให้เองน้องมาร์วินค่ะ ตอนแรกจะให้ชื่อว่า เอเดน แต่คุณพ่อไม่เห็นด้วย บอกว่า ตั้งชื่อลูกต้องคิดถึงตอนเค้าโตด้วย เอาที่เรียกง่ายๆ😂😂

จริงคะตอนเด็กไปดูน่ารักโตไปอนาคตเป็นคุณลุงแล้วจะดูแปลกๆ5555

บ้านนี้สามีตั้งว่า ณณณ (นะ-นน) ค่ะ แต่ส่วนตัวอยากให้ชื่อ อันวาร์ 😂

เรียกติณก็โอเคนะคะ ถ้าโตขึ้น

บ้านนี้ลูกชาย ชื่อ จิ๊กซอว์ ค่ะ