16 ตอบกลับ

หาหมอนะคะ น่าจะตกขาวติดเชื้อ ช่องคลอดอักเสบ ถ้ามีกลิ่นร่วมด้วยนี่หนักเลยค่ะ เพราะถ้าติดเชื้อแบคทีเรียรุนแรงจะทำให้เชื้อโรคพวกนี้ไปเจาะน้ำคร่ำ เสี่ยงแท้งนะคะ

หมอนัดครั้งต่อไป แจ้งอาการหมอด้วยค่ะ เพราะตกขาวที่ปกติ จะไม่มีสี ไม่คันค่ะ #บ้านนี้ก็มีตกขาวเยอะมาก แต่ไม่คันไม่มีสีมีกลิ่นน้าา

ตอนนี้เราก้เป้นค่ะมีกลิ่นด้วย​ แต่หมอนัดวันที่11นี้​ ต้องไปก่อนหมอนัดหรือไปทีเดียวหมอนัดเลยค่ะตอนนี้18wเป้นมาจะ2อาทิตย์​แล้ว

ควรรีบหาหมอด่วนที่สุดค่ะ อันตรายมากนะคะ ถ้าติดเชื้อจากแบคทีเรีย คนท้องปกติตกขาวจะเยอะอยู่แล้ว ถ้าคันร่วมด้วยอาจจะเกิดจากเชื่อรา ไม่เป็นอันตรายอะไร หากมีกลิ่น สีตกขาวออกเขียวไปมาก หรือฉี่เป็นฟอง ปล่อยไว้เสี่ยงแท้งนะคะ (อันนี้หมอเป็นคนอธิบายให้เราฟังค่ะ)

หาหมอค่ะ แจ้งหมอว่ามีตกขาว และคันรวมด้วย หมอจะให้ยาสอดมา หลังจากใช้ยาสอด หายสนิทค่ะ ไม่คัน ไม่ตกขาวเลย

เวลาเข้าห้องน้ำซับให้แห้งทุกครั้ง งดของหมักของดอง ส่วนยารักษาปรึกษาหมอเลยค

หาหมอค่ะไห้ยามาสอดเป็นประจำเลยถ้ากินของหมักดอง ตอนนี้ก็ยังสอดอยุ่หายปกติ

VIP Member

หาคุณหมอค่ะแม่ ตกขาวที่ปกติ คือ มีสีขาวแบบแป้งเปียก ไม่มีกลิ่น ไม่มีสี

หาคุณหมอค่ะ เดี๋ยวหมอจะให้ยาปฏิชีวนะกับยาสอดมาค่ะ

บอกหมแเลยค่ะหมอจะให้ยาสอดที่เราใข้ได้มาค่ะ

ไปหาหมอค่ะ เพราะน่าจะติดเชื้อแล้วละค่ะ