46 ตอบกลับ

อยากสอบถามแม่ๆ เดือน ก.ค ทุกท่านค่ะ เวลานอนหงาย ท้องยังแบนอยู่มั้ยคะ ทางนี้ท้องแบนมากเลยค่ะ เหมือนไม่มีอะไรอยู่ในท้องเลยค่ะ

19 ก.ค.เหมือนกันค่ะ แต่ลูก 900กรัมกว่า เองค่ะแต่หมอบอก นน.ตามเกณปกติ นน.แม่ขึ้นมายังไม่ถึงเลย10โลเลยค่ะ🥹

19 ก.ค เหมือนกันค่ะ แต่ลูก 1000กรัมเองค่ะ

บ้านนี้กำหนด 5ก.ค. แม่ขึ้นมา4โลค่ะ ไปหาคุณหมอมาต้นเดือน เม.ย. น้องน้ำหนัก 1,081 กรัมค่ะ คุณหมอบอกตามเกณฑ์

ทีม กค ลูกสาวจ้า แม่คลุมน้ำตาล น้ำหนักไม่ขึ้นเลยสักโล ตอน 28 วีคไปซาว ลูกน้ำหนัก 1280 กรัมจ้า

บ้านนี้โดนคุมน้ำตาล เสี่ยงเบาหวานตั้งครรภ์งับ เลยต้องคุม แต่ตัวเล็กน้ำหนักปกติดีจ้า

บ้านนี้ขึ้นมา7 โลค่ะกำหนดคลอด20 กค. นน.น้อง1076 ค่ะลูกสาวเหมือนกันแต่หมอบอกว่านน. น้องอยู่ในเกณฑ์ดี

20ก.ค ค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นมา2โล แต่ลูกสาว 1,150กรัม ค่ะ กินไม่เยอะค่ะแม่ แต่เน้นกินหลายๆมื้อเอาค่ะ

กำหนดคลอด 27 ก.ค. แม่ขึ้น 15 โลแล้วค่ะ😂 ก่อนท้องเป็นคนตัวเล็กมาก ไม่คิดว่าจะขึ้นขนาดนี้เลย😅

กำหนด19 กรกฎาคมเหมือนกันเลยค่ะ ตอน27w น้องหนักแค่ 800เองค่ะ กังวลจังคนอื่น นน น้องเยอะจัง

แค่น้องแข็งแรงก้พอแล้วค่ะแม่❤️❤️

น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลยจ้าท้องก็เล็กด้วยกลัวเจ้าตัวเล็กน้ำหนักจะน้อยจังเลยค่ะ

บ้านนี้แม่ขึ้นมา 5 โลเองจ้า แต่คุนหมอบอกลูกน้ำหนักตามเกณจ้า #ทีมลูกสาว

บำรุงลูกน้อยเต็มที่ เดี๋ยวหลังคลอดค่อยลดจ้าคุนแม่✌✌