6 ตอบกลับ

มดลูกขยาย และลูกกำลังโตจนไปกดทับซี่โครง เป็นเรื่องปกติค่ะ มีแต่ต้องทนอย่างเดียว

ขอบคุณค่ะแม่ ตอนแรกกังวลว่ากระทบลูกมั้ย เป็นงี้แม่ยอมอดทนค่ะ ✌️😭

เป็นค่ะเจ็บจนร้องไห้ นอนไม่หลับ แถมมีปวดหลังแซมอีกด้วยค่ะ

ทรมานค่ะแม่ ได้แต่อดทน

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเจ็บฝั่งเดี่ยวทรมานมากเวลานั่งนานๆ

ทรมานเพราะรู้สึกฝั่งเดียวด้วยคะ อีกฝั่งปกติบ้านนี้มีอาการตั้งแต่4เดือนเลยพอท้องเริ่มโตก็อาการชัดขึ้นจนทุกวันนี้แทบไม่อยากนั่งนาน

บ้านนี้ก็เป็นคะ อดทนอย่างเดียวเลยคะแม่

ใช่ค่ะแม่ อดทนกันไปค่ะ

เป็นคะแถม ปวดหลังด้วย

สุดเลยค่ะ ก้นกบนี่คือสุดๆ

เจ็บจนร้องเลยค่ะ

ทรมานมากค่ะ