77 ตอบกลับ

หนี่วา 3เดือน 11วัน เมื่อวานพยายามจนคว่ำสำเร็จไป1รอบ จากนั้นก็ยังพยายามทำอีก แต่ทำได้แค่ตะแคงถีบๆขา ตัวจะไปหัวไม่ไป อวัยวะยังดูจะไม่ค่อยสัมพันธ์กันเท่าไหร่

เก่งมากเรยจ้า น้องหน้าหวานน่ารักน่าชังมากๆเรยค่ะ😍💝🥰

รูปนี้ตอน 3 เดือน 25 วันค่ะ ตอนนั้นพลิกคว่ำได้แต่ยังไม่เก่ง ชอบคว้าของมาเข้าปาก ☺️ (ตอนนี้ 4 เดือน 10 วันแล้ว พลิกคว่ำคล่องขึ้นมากแล้วค่ะ)

เหมือนกันเลยค่ะ เดี๋ยวคว่ำๆ 555 พอจับหงายก็งอแง

น้องบ้านนี้3เดือน27วันยังไม่คว่ำเรยค่ะมีแต่ตะแคงคว่ำไปติดแขนก้พลิกกลับท่าง่ายเหมือนเดิม. นายมั้ยค่ะกว่าจะคว่ำ

ดี​โอ​คับ​4​เดือน​16​วัน​คว่ำตอน​3​เดือน​กว่า​คับตอนนี้​เริ่ม​จะถอยหลังและชอบกระโดดดับอมมือ​ที่สุด​เลย​

จริงค่ะ🥰

บ้านนี้ 5เดือน 2วันคะ กำลังหัดนั่งได้ทีละนิดแล้วคะ ค่อยเป็นค่อยไป ไม่ต้องกดดันลูก...ความสุขตัวน้อยๆ

🥰🥰🥰🥰

VIP Member

บ้านนี้ 3 เดือนเริ่มนั่ง เพิ่งพลิกคว่ำเองได้ตอนสี่เดือนกว่าๆ ตอนนี้ 6เดือน7วันแล้วค่ะ

เก่งจังเรยค่ะน้องยิ้มหวานน่ารักก😍บ้านนี้ยังนั่งไม่ได้เรยค่ะนั่งทีไรชอบก้มหน้าดูดนั่นดูดนี่บ้างดูดแขนแม่ดุดมือดุดผ้าตัวเองก้มาเหมือนคอตก🤣

บ้านนี้ 3 เดือน 15 วัน พอคว่ำเองได้คว่ำทั้งวันเลยค่ะ หงายกลับเองยังไม่เก่งก็โวยวาย.

5555นี่กลางวันน้องหลับแค่แปปๆนอนเล่นต่อสักพักก้คว่ำวนไปแบบนี้ทั้งวันค่ะหลับยาวอีกที4ทุ่มทุกวันค่ะ🤣💞

จะ8เดือนแล้วยังไม่คลานไม่นั่งฟันไม่ขึ้นเลยจ้าาาแต่ดื้อมากกกก

อ่าวจริงหรอคะ😂ขอท่ดค่ะน้อง เหมือนผช.มาก5555

VIP Member

เก่งมากคะ แม่ควรจะเอาถุงมือน้องออกได้เเล้วคะปิดกั้นพัฒนาการคะ

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำค่ะเล็บน้องยาวไวมากค่ะวันเดียวยาวแล้วตอนนอนชอบเอาเล็บข่วนหน้าข่วนหัวดึงผมตัวเองแม่ตัดเล็บเเค่วันดีค่ะถอดถุงมือให้น้องเล่นของเล่นยุบ้างค่ะ

ยังไม่คว่ำเลยบ้านนี้ ติดแขนติดแก้ม ป้าหมอบอกติดพุง 🤣

ถ้าเหวี่ยงถุกทางน่าจะคว่ำนะคะรอๆค่ะค่อยเปนค่อยไปเชื่อว่าอีกไม่กี่วันก้คว่ำค่ะ😂🥰