2 ตอบกลับ

แนะนำจุกหลอกค่ะบ้านนี้ให้น้องใช้เฉพาะเวลานอนถ้าน้องง่วงจะงอแงหาจุกหลอกพอใส่ปากให้น้องก็หลับได้เองบ้านนี้หลับนานด้วยค่ะ

น้องอาจจะกินเยอะจนเป็นอาการOverfeedingให้นมมากเกินไป จนเขาอึดอัดที่จริงเขาไม่ได้หิวหลอกคะเเต่ทารกวัยนี้เขาจะชอบดูดตลอดเวลาเเต่จริงๆแล้วเขาไม่ได้หิว เขาพยายามอยากดูดเพื่อกล่อมให้ตัวเองหลับยิ่งแม่ให้เขาดูดนมเยอะยิ่งอึดอัดท้องน้องยิ่งร้องไห้เเละนอนยาก แม่ต้องให้เขาฝึกใช้จุกหลอกนะคะพยายามให้เขาคาบแทนขวดนม ฝึกป้อนนมเป็นเวลา ฝึกให้เขารู้ถึงกลางวันและกลางคืนด้วย ฝึกให้เขานอนเอง บ้านนี้ก็ทีมเดียวกันคะ เกิด12 มิถุนา เราฝึกให้ลูกดูดจุกหลอกตั้งเเต่คลอดเพื่อให้ตัวเองไม่ต้องเหนื่อยมาก ฝึกให้เขานอนเองพอวางลงบนที่นอนดูดตุก2-3นาทีก็หลับเอง ตอนนี้เขานอนกลางวันครั้งละ2-3ชั่งโมง กลางคืนนอน5-6ชั่วโมงตื่นมากินนมเเค่2ครั้งหลับถึงเช้าตื่นมาก็ไม่เคยร้องไห้งอแง น้ำหนักตอนนี้เกือบ9 กิโล คะ

ปรับการนอนค่ะ ให้นอน ให้เต้าตามเวลา บ้านนี้ 2-3 เดือนไม่นอนกลางวันเลย ติดเต้าหนักต้องได้คาบนอน เราเลยซื้อจุกหลอกมาให้คาบ

บ้านนี้เลิกจุกหลอกเองตอน 4 เดือนค่ะ แรก ๆ ดูดหลัง ๆ บ้วนทิ้ง กินขวดไม่ค่อยแนะนำให้คาบนอนนะเพราะมันมีลม น้องท้องอืดได้ค่ะ