2 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงเดือนแรกคิดว่าตัวเองไม่มีนม ลูกเลยต้องกินนมชง s26ที่ รพ ให้มา ส่วนแม่ก็ไปปรึกษาคลินิกนมแม่ หมอนวดบีบๆ นมพุ่งปี๊ดเลยค่ะทีนี้ ลองบี้ๆบีบ หัวนมดูนะคะ เผื่อตันค่ะ จากนั้นมามีนมแม่ให้ลูกกินเลยค่ะ ลองดูนะคะ

VIP Member

แรกเกิดเสริมนิดหน่อยคะ แต่พยายามให้น้องเข้าเต้าให้บ่อยที่สุดนะคะอย่าให้นมผงเยอะเกินไป น้องจะอิ่มไปก่อน นวดปั้มบ่อยๆบวกกับทานน้ำขิงปลีแกงเรียงสมุนไพรบำรุงน้ำนมไปด้วยน้ำนมจะค่อยๆเพิ่ม ขึ้นนะคะ คุณแม่ต้องใจเย็นๆนะคะ