11 ตอบกลับ

เราก้โดนทักค่ะ เสียความรู้สึก กังวลมาก แต่พอไปซาวด์หมอบอกตามเกณฑ์ค่ะ องค์ประกอบลูกก้สมบูรณ์แข็งแรง ทุกวันนี้เราฟังแต่หมอและเลี่ยงคนที่พูดให้คิดมากค่ะ เสียสุขภาพจิตเปล่าๆ😚 แนะนำจมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่ซองม่วงในติ้กตอกนะคะ เราทานอยู่ น้ำหนักลงลูกหมดเลยค่ะ🥰

ของเราท้องที่ 3 แล้วตอนนี้ได้ 6 เดือน ท้องก็เล็กคะ 2 ท้องแรกท้องเล็กเหมือนกันหมดแต่ลูกออกมาน้ำหนักตามเกณฑ์ปกติคะแม่ อย่าเครียดนะคะ บำรุงเยอะๆๆ

บ้านนี้ท้อง 26+4 ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ นน.ลูกเท่าไร เป็นกังวลเหมือนกันค่ะ

ขอแค่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอค่ะแม่ อย่าเครียดๆค่ะ ทานอาหารให้ครบเป็นพอ

บ้านนี้โดนเหมือนคะ24w แต่แม่บ้านนี้น้ำหนักน้องก็เยอะพอได้ตามเกณฑ์อยู่คะ

อย่าสนใจค่า ขนาดท้อง หรือ นน ไม่เกี่ยว เน้น นน ลูกตามเกณฑ์พอค่าาาา

โดนทักเหมือนกันค่ะ แต่ให้ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

ขนาดของท้อง ไม่ได้เป็นตัววัดว่าเด็กจะเล็กหรือใหญ่คะ

บ้านนี้ท้อง 2 คะ ท้องเล็กเหมือนกัน คะ

เหมือนกันค่ะท้องเเรกเล็ก