3 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ของเราก็แจ้งหมอว่าท้องผูกหนักมาก หมอบอกเป็นเพราะยาแคลเซียมกับบำรุงเลือดค่ะที่ทำให้ท้องผูก หมอจ่ายยาระบายมาให้ทานค่ะ หมอกลัวว่าถ้าท้องผูกมากๆคุณแม่จะเป็นริดสีดวงได้

โอเครค่ะไปหาหมอก็จะถามหมอเรื่องนี้เลยค่ะเผื่อได้ยามากินบ้าง

เป็นเหมือนกันคะ บางวัน 2-3 วันถ่ายทีนี่ก็เสียวๆริดสีดวงจะถามหาคะ พยายามกินน้ำเยอะๆ ทานแอนมัมที่เปนนมโยเกริตผลไม้ทุกเช้าคะ พอช่วยได้บ้าง

เดี๋ยวจะลองซื้อมากินบ้างค่ะขอบคุณนะค่ะ😁

บอกหมอเหมือนกัน แล้วได้ยาระบายduphalacมาทานค่ะ ดีขึ้นเยอะมากๆ ทุกวันนี้ถ่ายทุกเช้าโดยไม่พึ่งยาระบายเลย