2 ตอบกลับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะคุณแม่ ที่จะแชร์ประสบการณ์กัน แต่ขอติงนิดเดียวค่ะ เพราะคนที่ไม่ได้โชคดีเหมือนครอบครัวคุณแม่ รักษาไม่หาย แล้วตายกันไปก็เยอะก็มีมาก ไม่เครียดคือดี แต่ต้องระวังกันให้มากๆ เหมือนเดิมค่ะ สภาพความแข็งแรงของร่างกาย สายพันธุ์ของเชื้อที่ได้รับแตกต่างกัน ย่อมส่งผลต่ออาการและการรักษาที่แตกต่างกัน ภูมิคุ้มกันหลังจากรักษาหาย มีอยู่ได้แค่ 3 เดือนเท่านั้น พ้น 3 เดือนก็ควรต้องรับวัคซีนอยู่ดีค่ะ ไม่มีวัคซีนตัวไหนในโลกที่กันติดเชื้อ แต่วัคซีนช่วยกันตาย กันอาการรุนแรงจากการติดเชื้อค่ะ ไม่อยากให้สื่อสารกันผิดทาง เข้าใจกันไปผิดทางนะคะ

กี่วันจะกลับมาได้กลิ่นและรสชาติหรอคะ

เกือบจะสองอาทิตย์เลยค่ะ กลิ่นและรสกลับมาแต่ก็ยังเพี้ยนๆ ในการรับรสอยู่ดี