8 ตอบกลับ

TapFluencer

เราไม่เชื่อค่ะ มันไม่เกี่ยวอะไรกันเลยค่ะ 😂 เตรียมพร้อมไว้ดีที่สุดค่ะ ส่วนตัวอยากพร้อมที่สุด สบายใจ ไม่ต้องลำบากไปซื้อตอนหลังคลอด ตอนพี่สาวเราท้อง เราก็ซื้อให้ตั้งแต่ท้อง วันคลอดไม่ต้องเตรียมไรเลย ก็ไม่เห็นเป็นไรนะคะ สมบูรณ์แข็งแรงดี ตอนนี้ 2 ขวบครึ่งแล้ว

TapFluencer

ลูกคนแรกซื้อตอน 7 เดือนค่ะ ถูกห้ามเหมือนกัน เลยเตรียมแต่ของที่จำเป็นต้องใช้ตอนอยู่ รพ เท่านั้น พอออกจาก รพ มา ของอย่างอื่นไม่ได้ซื้อเลยค่ะ ญาติๆเพื่อนๆซื้อมาให้คนล่ะอย่าง สองอย่าง แม่ไม่ได้ซื้ออะไรเพิ่มเลยค่ะ

Super Mum

คิดว่าไม่เชื่อค่ะแม่ ต้องคิดว่าตอนคลอดจะไปซื้อยังไงค่ะ อยู่โรงพยาบาลก็ไม่มีชุดให้ลูกใส่ ออกจากโรงพยาบาลก็ไม่มี แต่โรงพยาบาลก็มีขายค่ะแม่ แต่แพงมาก

คอนเซ็ปท์เดียวกันค่ะ เงินเรา คนอื่นไม่มีสิทธิพูด ใช้กับทุกเรื่องเลยค่ะ ตั้งแต่แต่งงาน ยันมีลูก 🤣🤣🤣🤣

สามีก็เป็นค่ะ บอกห้ามซื้อเอง ถ้าคนอื่นซื้อให้ไม่เป็นไร สามีได้กล่าวไว้ แม่นี้เครียดเลย อยากทะยอยซื้อจะได้ไม่ยุ่งยากเวลาคลอด

ไม่เชื่อค่ะ ทะยอยซื้อคือทะยอยจ่ายเงินเตรียมพร้อม ดีกว่าจ่ายเต็มๆทีละเยอะๆ ของเด็กไม่ถูกนะคะ

บ้านนี้ซื้อก่อนแน่นอนคะ พอคลอดขึ้นมาซื้อไม่ทัน ไม่มีใครช่วยได้

เชื่อว่าถ้าไม่ซื้อก่อนจะลำบากมากกว่าค่ะ แถมอาจจะได้ของแพงด้วย

ไม่ซื้อเวลาใช้จะลำบากนะคะซักก็ไม่ได้ซัก