25 ตอบกลับ

ลูกจะตัวใหญ่ ตัวเล็กให้ดูน้ำหนักลูกตอนอันตร้าซาวด์นะคะ ขนาดท้องของแม่จะมหญ่จะเล็กแล้วแต่คนค่ะ ท้องเล็กแต่ลูกใหญ่ ท้องใหญ่แต่ลูกเล็ก ก็มีค่ะ ให้ดูน้ำหนักลูกตอนซาวด์เป็นหลัก

บ้านนี้8 เดือนแล้ว ท้องเล็ก ถ้าไม่ติดเข็มกลัดคนอื่นก็ไม่รู้ว่าท้อง แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีนะคะ แข็งแรง ดิ้นเก่ง

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

Super Mum

ขนาดท้องขึ้นอยู่กับสรีระร่างกายแต่ละคนค่ะ ถ้าหมอซาวด์แล้วน้องปกติดี ก็ไม่มีอะไรน่ากังวลนะคะ

ภาพนี้ตอนแม่6เดือนค่ะ อึดอัดมากๆทำไรก็ลำบาก ตอนนี้8เดือนแล้วใหญ่กว่าเดิมอีกอีแม่ปวดไปหมด

ห้าเดือน จะหกเดือนแร้ว ท้องก็ยังไม่คอยออก แต่ตอนนอนท้องออกเยอะกว่าตอนยื่นค่ะ

ตอน6เดือนท้องเล็กจนหมอทักพอเข้าเดือนที่7เท่านั้นแหละแบกแทบไม่ไหวแล้วค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ 26+1 ค่ะ คุณแม่ตัวเล็ก ท้องแรกค่ะ ขอให้น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอค่ะ💗💗

เหมือนกันเลยค่ะแอบกังวลแต่น้องดิ้นเก่งมากกลัวว่าน้องจะตัวเล็ก🥺

บ้านนี้ 4 เดือนกว่าออกเยอะอยู่ค่ะ เพราะเป็นต้าวแฝด😆