10 ตอบกลับ

บ้านนี้ตั้งชื่อเล่นไว้แล้วค่ะ ชื่อจริงมีเตรียมแต่ ผู้ใหญ่ที่บ้านเขาอยากรอวันเข้าห้องคลอดแล้วจะตั้งชื่อให้เองค่ะ🤣

มิริน มินนี่ มีนา มีน เมษา มินยู มิกกี้ มิเกล มีตังค์ มายู มาลิณี เมลดา มนัสนันท์ มัลลิกา มงคลชัย

คิดไว้อยู่ค่ะ แต่ยังเลือกไม่ได้😅😅 ชื่อจริงก็หาไว้ รอดูวันคลอดอีกทีว่าจะตรงกับวันอะไร

คิดเเต่ชื่อลูกสาวตั้งเเต่3เดือน พอรู้ได้ลูกชาย จนจะ7เดือนเเล้วยังคิดไม่ออกเลยค่ะ555

บ้านนี้ไม่ได้คิดเลยค่ะ พอรุ้ว่าน้องเป็นผู้ชายชื่อมันก้วิ่งเข้ามาในหัวเลยยย

ได้ลูกสาวจ้ะ น้องเฌอแตม ด.ญ รัชนก เขามีพี่ชาย การ์เต็น ด.ช รัชชานนท์

VIP Member

ยังเลยค่ะแม่ ชื่อเยอะแยะไปหมดเลย ☺️

ได้ผู้หญิงค่ะให้ชื่อว่าน้องมิลิน

บ้านนี้คิดชื่อยังไม่ได้เลยจ้า

ผช มาคิน ผญ มารีน