14 ตอบกลับ

กินอิ่มแน่นท้อง ท้องแข็งบ้างคือเรื่องปกติค่ะ แต่ถ้าเมื่อไหร่มีอาหารท้องแข็งสม่ำเสมอ นอนจับเวลาว่าท้องแข็งทุกๆ3-5นาที ไปรพ.ได้เลยค่ะ นั่นล่ะของจริง แต่ถ้าแข็งเป็นครั้งคราวไม่สม่ำเสมอ นั่นคือซ้อมค่ะยังไม่คลอดจริง

ขอบคุณมากๆค่ะ

กำหนดคลอด 4 ตค. มีอาการเหมือนกันเลย เดินจะไม่ไหวละ มือชา เท้าบวม เจ็บหน่วงท้องน้อย ท้องแข็ง ทุกๆ 15 นาที เลย

สู้ๆนะแม่✌️

เป็นเหมือนกันเลยคะ กำหนดคลอด 2 ตุลา ตอนนี้คือเดินก็ปวด ปวดหน่วงท้องเหมือน ปจด. เลยคะแปบๆหาย

เหมือนกันเลยแม่ทรมานมากจะลุกจะเดิน✌️

ท้อง2 เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 37 w ท้องแข็ง เป็นๆหายๆทั้งวัน ทุกวันค่า ท้องแข็งจนชินไปแล้ว

สู้นะแม่✌️

คลอดวันเดียวกันเลยคะ มีอาการเหมือนกัน เวลาลูกดิ้นท้องก็แข็งคะ

ตื่นเต้นทุกวันเลยเนอะคุณแม่✌️

คลอดวันเดียวกันเลยจ้าแม่วันนี้ก็พึ่งไปหาหมอมา

มีหน่วงๆจิมิเวลาเราเดินท้องแข็งท้องปั้นนิดหน่อยจ้า

ทำไมของเรากำหนดคลอด29 กันยา ของเราเพิ่ง36วีคเองคะ

บ้านนี้36+2 กำหนด9ตุลาค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 1ตุลาท้องสองเหมือนกันเลยค่ะ

ควรไปค่ะท้องเสียบ่อยก็อันตราย เราก็เป็น

ขอบคุณมากค่ะ

กำหนดคลอด3ตุลาเหมือนกันคะ ท้องเสีย