14 ตอบกลับ

ส่วนตัวดิ้นตอน 16 วีคค่ะ ท้องแรกนะคะ อาจจะผนังท้องบางเลยรู้สึกได้เร็ว หมอที่ฝากบอกว่าถ้าผนังท้องหนาอาจจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้นตอน 5 เดือนได้ค่ะ

VIP Member

แม่แต่ละท่านดิ้นช้าเร็วต่างกันค่ะ แต่เริ่มตอดๆน่าจะมี แบบตอดเบาๆเหมือนผีเสื้อบินในท้อง แม่ลองสังเกตุดูนะคะ ถ้าจะแรงก็ 28 week

VIP Member

เริ่มตอดๆแล้วนะค่ะ ลองสังเกตดีๆมีแบบเหมือนคลื่นๆในท้องไหมคะ

บ้านนี้เริ่มตอดช่วง 20-22w ค่ะ เบามากๆ แม่ต้องสังเกตค่ะ เริ่มดิ้นให้รู้สึกประมาณ 24w

ท้องเเม่อาจจะหนาค่ะบางทีน้องดิ้นเเต่เเม่ไม่รู้สึก

บ้านนี้20+2 ลูกตอดแล้วค่ะพึ่งรู้สึกตอน19สัปดาห์ค่ะ

เหมือนกันคะจะ5เดือนแล้วยังไม่ดิ้นเลย

ท้องสอง รู้สึกน้องตอดตอน17weeks4daysค่ะ

เริ่มตอดตั้งแต่17 วีคแล้วจ้า

VIP Member

ประมาณ 7 เดือนขึ้นไปค่ะ

Super Mum

ผนังท้องอาจจะหนาค่ะ