11 ตอบกลับ

บ้านนี้ ตอน12w นนไม่ขึ้นเพราะแพ้ท้องหนัก เข้า13wค่อยๆขึ้น ตอนนี้นับตั้งแต่13w-26w+4 นน.จาก38. ขึ้นมา48.6 ประมาณ 10.6โล 🤣🤰🏻 ทางนี้กินเก่งคะ กินทุกอย่างที่อยากกิน เพราะแม่จะทราบคะว่าอะไรกินแล้วมีประโยชน์เพราะท้องที่4แล้วตอนนี้ ทุกท้อง ไม่เคยเป็นเบาหวาน ไม่ต้องกลืน ไม่มีความเสี่ยงใดๆ ไม่ต้องควบคุมอาหาร กินได้ตามใจปากเลย 3คนแรก ออกมา แข็งแรงปกติดีทุกคน น้ำหวานก็กินปกติ ข้าวกินทุก30นาที วันละ4-5มื้อ ไหนจะผลไม้จุกจิก ขนมปัง ขนมไข่ นมวันละ6กล่องเลย นมก็สลับกันไปมา กล่องแรกจะเป็นนมถั่วเหลือง กล่อง2.นมวัวรสจืด กล่อง3 นมโอวัลติน กล่อง4นมงาดำ กล่อง5นมตราหมี กล่อง6นมหนองโพรสจืด ก๋วยเตี๋ยว หมูทอด คือกินเรียบคะ🤣😂 3ท้องไม่เคยกลืนน้ำตาลคะ ไม่เคยเป็นความดัน ไม่เคยเป็นครรภ์พิษ ไม่เคยแท้ง ไม่เคยคลอดก่อนกำหนด คลอดธรรมชาติทุกคน

ขอบคุณค่ะแม่ เค้าจะกินให้หลากหลายมากขึ้นค่ะ ก่อน นน.จะขึ้น ช่วงนั่น แม่บ้ากินนมแอนฟาม่ามาแบบชง กินไข่ กินกล้วยหนักมากค่ะ555 เลยคิดว่า คงเป็นเพราะ 3 อย่างนี้แน่ๆ จนหมอว่า เทออย่าอินเกินไป555 อย่าไปรู้เยอะ555 กินปกติเหมือนไม่ท้องนั่นล่ะ ไม่ต้องไปเน้นอะไรมาก ขอแค่สะอาด ปลอดภัย ก็พอ

ทางนี้ตอน 19 วีคขึ้นมา 2 กก ค่ะ (ปัจจุบัน 23วีค) แต่น้องนน ตามเกณฑ์ดี เรากินขนม น้ำหวานทุกวันเลยแต่นน ไม่ขึ้น ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีค่ะ 😂 จะคัดกรองเบาหวานสัปดาห์หน้าแล้วขอให้ผ่านนน

ดีจังเลยค่ะ บ้านนี้ นั่งดมเอา ก็อ้วนแล้ว 555

บ้านนี้25w4d น้องน้ำหนัก700กรัม น้ำหนักแม่ก่อนท้อง51ตอนนี้ขึ้นมา12โลแล้ว ติดหวานมาก ถึงขั้นซื้อน้ำตาลก้อนมากิน กินน้ำแข็งใสวันละ2-3ถ้วย น้ำโค้กวันละขวดสองขวด ตรวจเบาหวานผ่านค่ะ

น้ำหนักแม่ขึ้นไวมากค่ะ แอบกังวลว่าหลังคลอดจะลดไม่ได้🤣

23w ขึ้นมาประมาณ 7 กิโล คุณหมอไม่ได้ว่าอะไรค่ะ ทางนี้กินแป้ง น้ำหวานฉ่ำเลย 😆 หมอนัดกลืนน้ำตาล 6 พ.ค. นี้ แอบกลัวเบาหวานเหมือนกันค่ะ

ของเค้า หมอบ่นยาวเลยค่ะ 555 แปลกจังบ้านนี้ยังไม่มีนัดให้กลืนน้ำตาล ยังไงก็ขอให้กลืนน้ำตาลผ่านนะคะ

ระวังเบาหวานคะ อันตราย อาไรที่เขาว่าดีใช้ว่าจะดีเสมอไป บำรุงไม่ถูกช่วง ลงแม่เต็มๆ

ขอบคุณค่ะ จะทำตามที่แนะนำนะคะ ปรับเปลี่ยนการกินใหม่ 🙏🙏

บ้านนี้ก่อนท้อง59 ตอนนี้24+2วีค น้ำหนัก64แล้วค่ะ ขึ้นมา5โลเบาๆ😂

5โล กำลังพอดีเลยค่ะ บ้านนี้ ฟาดไป 8 โล 555

ก่อนท้อง51 ตอนนี้25+4วีค น้ำหนัก53ขึ้นมา2โลเองค่ะ

ดีจังเลยค่ะ เค้ากินนิดหน่อย นน.ขึ้นง่ายมาก

อายุครรภ์เท่ากัน บ้านนี้ขึ้นมา9โลแล้วจ้า

ไม่โดนค่ะ หมอบอกน้ำหนักขึ้นดีค่ะ

บ้านนี้22+3wน้ำหนักขึ้นแค่3โลเองค่ะ

แม่บ้านนี้ ทานนิดทานหน่อย นน.ขึ้นง่ายมากเลยค่ะ 🥲

31+2 ขึ้นมา 9โลค่ะ

ขอบคุณนะคะ😊