11 ตอบกลับ

บ้านนี้18w2dน้ำหนักไม่ขึ้นเลยจ้า แต่น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ ท้องบ้านนี้ก็เล็กน้องตอดตั้งแต่15wจนตอนนี้ไม่ตอดแล้วดิ้นเลย😅

อยากมีโมเม้นนี้เร็วๆจังเลย

บ้านนี้ไปหาหมอ 12w แม่น้ำหนักลดไป 1 กก.ค่ะ แต่น้องเจริญเติบโตปกติ พอดีแม่ทานได้น้อยค่ะ

ของเราก็เป็นคะตอนนี้3เดือนกินเยอะมากแต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลยแอบกังวลกลัวหมอจะด่า

กังวลกลัวหมอด่าเหมืนกันคะ

ตอนนี้ตั้งครรภ์คิดว่าน่าจะ15Wยังไม่ฝากท้องหาหมอ จะเป็นอะไรกับลูกมั้ยคะ

คุณหมอแนะนำให้ฝากก่อน 12 wค่ะ คุณแม่รีบไปฝากนะคะ จะได้ยาบำรุงมากินด้วยจ้ะ

น้ำหนักขึ้นตั้งแต่ท้องเลยค่ะ จนตอนนี้ 14w2d น้ำหนักขึ้นมา5-6โลแล้วค่าาา

ทางนี้ลงไป4กิโลแล้วค่ะ…แต่น้องโตตามเกณฑ์ค่ะคุณหมอมิว่าอะไร

ดีจังเลยคะ❤️

TapFluencer

ท้องสอง4เดือนแรกน้ำหนักลดค่ะบ้านนี้ น้ำหนักขึ้นเดือนที่5

ค่อยโล่งใจกลัวหมอด่า5555

บ้านนี้ นํ้าหนักขึ้นตั้งแต่เดือนแรก อิแม่หัวจะปวด 4โล

ตอนนี้15wค่ะ ไม่มี ปกติ ค่ะ

บ้านนี้5เดือนปุ้บนน.ขึ้นรัวๆจนหยุดไม่อยุ่แล้วคะ555

เครียดมากคะจาก61ตอนนี้76จะเข้าสู่80แล้ว🤣🤣🤣เดือนหน้าจะคลอดอยุ่แล้วนน.ขึ้นไม่พักแต่โชคดีไม่เป็นเบาหวาน

บ้านนี้ขึ้นเอาๆค่ะก่อนท้อง44โลตอนนี้50แล้ว

13วีคพรุ่งนี้ค่ะ