บ้านนี้39+3กำหนด คลอด28เมษายนนี้ค่ะ

บ้านนี้39+3 มีอาการเจ็บจี๊ดๆเวลาลูกดิ้นค่ะเจ็บร้าวไปตรงหัวหน่าวบ้างบางครั้งที่ลูกดิ้น แต่ยังไม่มีมูกเลือด ยังไม่มีน้ำเดิน ยังไม่เจ็บท้อง ....แล้วอิกอย่างให้เรางดน้ำงดอาหารตั้งแต่ เวลา.เที่ยงคืน.ของวันที่26 เมษายน เพื่อไปกะตุ้นคลอดตอน7โมงเช้าที่โรงบาลของวันที่27 เมษายนค่ะแล้วก็จะให้ยาเร่งคลอดแต่ไม่ได้บอกเรานะคะว่าเร่งคลอดด้วยวิธีไหน..เรากลัวมากค่ะ มีคนบอกว่าเร่งคลอดทรมาณมากเป็น10ๆเท่า.เรนกลัวว่า.ถ้าไปโรงบาลให้ยาเร่งคลอดกล้วปากมดลูกไม่เปิดครบ10เซน กลัวว่าหมอจะผ่าคลอดค่ะ...เราอยากคลอดเอง พูดคุยกันได้นะคะ❤❤❤ #ใครมีประสบการณ์ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ใครมีประสบการณ์ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 ตอบกลับ

แม่พยายามไม่เครียดน่ะคะ ☺️เดี๋ยวหมอเค้าจะประเมินให้ว่าเราคลอดเองได้ไหม ตอนเราคลอดรอปากมดลูกเปิด 8 เซ็น ก็เดินเข้าห้องคลอดเบ่งเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้แม่น่ะคะ ✌️✌️