7 ตอบกลับ

ขนาดท้องไม่เกี่ยวกับเด็กค่ะขนาดท้องใหญ่หรือเล็กก็ขึ้นอยู่ที่สารีละของคุณแม่ส่วนเด็กน้ำหนักตรงเกณก็พอค่ะตอนซาวหมอจะบอกทุกอย่างค่ะถ้าเด็กผิดปกติเกิดจากเซลที่สร้างเขามีปัญหาไม่เกี่ยวกับขนาดท้องเลยค่ะทางนี้ก็ท้องไม่ได้ใหญ่มากปกติสมบูรณ์ดีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

ไม่เกี่ยวกันค่ะเเม่ ท้องเเต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน สำหรับท้องเเรกก้เเบบนี้ อย่าไป ดูในตตเยอะทำให้จิตตกค่ะ ้เราต้องเชื่อตัวเราเองว่าลูกเราเเข็งเเรง ค่ะ

ของเราก็ท้องเล็กคะ เหมือนคนกินข้าวพึ่งอิ่ม แต่ไม่กังวนคะ หมอบอกว่าเด็กสมบูรณ์ทุกอย่าง น้ำหนักก็ตามเกณฑ์ ลองถามหมอดูนะคะ

ท้องเล็กดีแล้วค่ะแม่ ให้น้องแข็งแรงตามเกณฑ์พอ บ้านนี้ท่องใหญ่ เดินขึ้นลงบันได ร้าวไปหมด😅

บ้านนี้32วีค ท้องก็เล็กเหมือนกันค่ะ มองแถบไม่ออกเลยค่ะว่าคนท้อง😅 ท้องยื่นออกมาจิ๊ดเดียวเอง

ใช่ค่ะแม่จะคลอดอยู่บอกใครใครก็ตกใจว่าจะคลอดแล้วหรอท้องน้อยจัง

บ้านนี้33วีค ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ปกติ ค่ะ

ของเราก็เล็กค่ะยิ่งนอนหงายเท่านี้เอง32+2แล้วค่ะ

จริงค่ะแม่พอรู้สึกว่าท้องเริ่มใหญ่ก็ใหญ่เอาๆไม่ทันตั้งตัวเลย