26 ตอบกลับ

ขึ้นตอน 5 เดือนกว่าค่ะ ใจอยากให้ขึ้นช้าแต่ลูกรีบ ตอนนี้ 10 เดือน 7 ซี่แล้ว เผลอไม่ได้ไล่กัดแม่ตลอด นมนี่ระบบหมดเลยค่ะ 😂

ลองเปลี่ยนเมนูดูแม่ ทำเมนูเส้น เกี๊ยว ขนมปังบ้าง สลับไป กินเมนูเดิม ๆ อาจจะเบื่อค่ะ

บ้านนี้ น้องแปดเดือนฟันขึ้น7ซี่แล้วค่ะ 2ซี่ล่างขึ้นตั้งแต่6 เดือน 4ซี่บนขึ้นตอน7เดือน ตอนนี้ซี่ที่7กำลังขึ้นค่ะ

บ้านนี้ตอน7เดือนขึ้น2ซี่ล่าง ตอนนี้9เดือน2ซี่บนกำลังขึ้น โดนกัดประจำแอบกัดแล้วก็ขำทั้งเจ็บทั้งตลกเด็ก🤣🤣🤣

บ้านนี้ซี่แรกตอน3เดือนซี่2ตอน4เดือนตอนนี้ยังไม่5เดือนซี่3กำลังจะโผล่เลยค่ะ

บ้านนี้9เดือน10 วันฟันยังไม่ขึ้นเหมือนกันจ้า อยากไห้ฟันขึ้นแล้วเหมือนกัน

ลองหมั่นนวดเหงือกดูค่ะ บ้านี้กำลังทยอยขึ้นสงสารลูกร้องไห้ทุกคืน

Super Mum

คนแรก 11เดือนค่ะ ไปฉีดวัคซีนทีไรไม่ได้ตรวจฟันกับเค้าสักที

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ไม่ได้ตรวจเหมือนเพื่อนเลย5555

เหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้10เดือน22วันแล้วยังไม่ขึ้นเลยค่ะ😹

Super Mum

บ้านนี้ขึ้นตอน 6 เดือนค่ะ ขึ้นมา 2 ซี่พร้อมกันเลยค่ะ

บ้านนี้ขึ้นตอน8เดือนตอนนี้11ดกว่าขึ้น6เล่มแล้วค่ะ