8 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเบาหวาน โดนจับตรวจตั้งแต่4เดือนเพราะเสี่ยงสูงมีพ่อเป็น ก่อนท้องหนัก93 พอท้องแพ้กินไรไม่ค่อยได้จนน้ำหนักลด ยิ่งมาตรวจเจอเบาหวานได้คุมอาหารน้ำหนักก็ยังไม่เพิ่มเท่าก่อนท้องเลยบางเดือนลดบางเดือนเพิ่ม2-3ขีด ตอนนี้7เดืนแล้ว ความดันก่อมีสูงบ้างเวลาไปตรวจครรภ์ แต่วัดซ้ำก็ลดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้แทบไม่กินของหวานเลย แต่มีกรรมพันธ์ที่บ้าน ก็เลยเป็น ไตรมาสสุดท้ายความดันสูงทุกครั้งที่หมอนัดเลย แต่ไม่มีอาการอื่น ครบกำหนดไม่มีวี่แววจะคลอด เลยโดนผ่า พอคลอดแล้วก็หายค่ะ พอมาท้อง2 นต.ในฉี่สูงเหมือนเดิม โดนเจาะเลือด รู้ผลวันเสาร์นี้ แม่นี่เครียดเลยค่ะ ตอนนี้32w.😂

VIP Member

บ้านนี้ขึ้นเดือนละ4ล.หมอส่งเจาะเลือดกินน้ำตาลตลอดแต่ก็ไม่เจออะรัยนะค่ะพอใกล้ๆคลอดพึ่งจะมาคุมอาหารเพราะโดนหมอบ่นแล้วน้ำหนักก็ขึ้นเยอะด้วยทรมารมากเลยค่ะเคยได้กินของหวานๆแล้วอดแต่คิดถึงลูก

จิงค่ะแม่บ้านนี้ ต้องกินน้ำตาล

ขอบคุณที่มาแชร์ค่ะ บ้านนี้ติดน้ำหวานค่ะ ผลไม้หวาน ๆ พยายามลดอยู่ค่ะ

พยายามคุมอาหารค่ะคุณแม่ ต้องทำได้ค่ะเพื่อลูกนะคะ

VIP Member

ขอบคุณค่ะ. แม่บ้านนี้ยิ่งชอบกินของหวานซะด้วย

VIP Member

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์นะคะ

ขอบคุณค่ะแม่