2 ตอบกลับ

เราทยอยซื้อตั้งแต่ 29wk ค่อยๆซื้อมาเรื่อยๆจนตอนนี้ 34wk เตรียมได้ 90% แล้วค่ะ ท้องแรกเหมือนกัน ทางบ้านเราก็ไม่อยากให้เตรียมไว้ก่อนเพราะเค้าถือ แต่เราใช้เงินตัวเองซื้อทุกอย่างไม่ได้ใช้เงินทางบ้านเราไม่สนค่ะ เราสะดวกแบบนี้ เราอยากได้ของดีๆถ้าให้ไปซื้อทีเดียวหมด 2-3 หมื่นคงรู้สึกใช้เงินเยอะไป เราเลยค่อยๆซื้อค่ะ เงินเดือนออกก็ซื้อทีละอย่างสองอย่าง

ขอบคุณนะคะอันนีก็จะเริ่มทยอยซื้ิอ25วิคกลัวเต้มอะไรไม่ทันเพศยังไม่แน่ชัด

TapFluencer

ผู้ใหญ่บางบ้านถือค่ะ เราก็จะลำบากหน่อย แต่เคยเจอว่าให้ซื้อแล้วเอาไปไว้บ้านอื่นก่อน เราเลยทำแบบนั้นค่ะ ทยอยซื้อไปแต่กำหนดไว้ว่าจะซื้อกี่ชุดกี่ผืน ไม่เกินจำนวนค่ะ เดี่ยวลูกก็ขยับไซด์เก็บไว้เอฟต่อตอนลูกเริ่มโตค่ะ