11 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ควรดื่มเยอะค่ะในกาแฟโกโก้ช้อคโกแล้ตชาเขียวล้วนมีคาเฟอีนไม่ควรดื่มมากมันจะไปขัดขวางการทำงานสมองลูกค่ะ

เห็นด้วยค่ะเราชอบดื่มโกโก้เย็นตกกลางคืนน้องนอนไม่หลับร้องไห้งอแงทั้งคืนเลย

ทานได้ค่ะแต่ไม่เกิน1แก้วต่อวันพอนะคะ ให้สังเกตอาการลูกว่าถ้าไม่ผิดปกติทานได้ แต่ถ้างอแงผิดปกติให้งดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินโกโก้ตั้งแต่วันออกจากรพ.จ้า เวลาไปข้างนอกผ่านร้านน้ำก็กินโกโก้ตลอด

นี่ก้อกินทุกวันค่ะ

กาแฟไม่แนะนำค่ะถ้าแม่กินแล้วลูกกินนมลูกอีกอาจจะนอนไม่หลับได้นะแม่

แม่บ้านนี้ชอบทานโกโก้เกือบทุกวันค่ะ น้องก็ปกติ แต่ไม่ดื่มกาแฟค่ะ

กินทุกวันค่ะ☺️

บ้านนี้ทานช๊อคโกแลตปั่นค่ะ ไม่กินไม่ไหวค่ะ

VIP Member

ทานได้ในประมาณที่เหมาะสมค่ะ

บ้านนี้กินโอวัลตินเช้าเย็น

ควรงดกาแฟจ้าา พยาบาลบอกมา

กินได้แต่อย่าเยอะ