1 ตอบกลับ

เราคลอดมาเกือบ 2 ปีแล้วนังไม่มีอารมณ์จริงจังเลยค่ะ ทำๆไปงั้น เดือน 3-4 ครั้งพอ ในหัวคนเป็นแม่คิดอะไรเยอะนะคะ คิดทุกอย่างที่เกี่ยวกับลูก สามี เงิน บ้าน ความสะอาด พัฒนาการลูก อาหารการกินในบ้าน ทุกสิ่งอย่างรอบตัว ทำให้เรื่องเซ็กส์ถูกมาเป็นลำดับสุดท้ายหรือแทบไม่มีเลยค่ะ สามีควรเข้าใจในจุดนี้ด้วยนะคะ ถ้าอยากให้ภรรยามีอารมณ์บ้าง ก็ช่วยแบ่งเบาทุกอย่างที่เธอแบกรับไปบ้างค่ะ อย่าเรียกร้องฝ่ายเดียวเลย อีกฝ่ายเค้าจะทุกข์ใจเพิ่มนะคะ