1 ตอบกลับ

แม่หมายถึงอะไรคะ..สามีจน.. ใช่ไหมคะ..ส่วนตัวเราถ้าเลือกใครเป็นสามีแล้วถ้าเรามั่นใจในตัวเขาแล้วจะจนหรือรวยเราก็ไม่เปลี่ยนแปลง..แฟนเราเคยมีหลายได้ต่อเดือน2-3 แสน..แต่4ปีหลังนี้หลายได้ลดลงมากๆเดือนไม่ถึงแสน...เราก็ยังรักเขาปกติ..เราก็ลดค่าใช่จ่ายตัวเองลง..เช่นเคยใช้ครีมชุด ห้าหกพันก็ไม่ใช่..ใช้กระปุกไม่กี่ร้อย..ช่วยแฟนประหยัด..สงสารเขาเหนื่อยคนเดียว..เก็บเงินไว้ให้ลูกหาหมอ..พาลูกเที่ยว..แค่นี้เรากับแฟนก็มีความสุขมากแล้ว