6 ตอบกลับ

คุณแม่ต้องรีบไปหาหมอนะคะเพราะอาจจะเป็นน้ำคร่ำรั่วถ้าน้ำคร่ำหมดน้องอาจจะเสียชีวิตนะคะ

ไปหาหมอเลยค่ะแม่ ไม่ต้องรอ อย่างน้อยไปแล้วเราสะบายใจขึ้นค่ะ

ไหลไม่หยุดก็ไปเลยค่ะ ถ้าไหลนิดเดียวก็รอปวดท้อง

ถ้าบอกได้ก็เก่งแล้วค่ะ ก็อย่างที่ตอบไปทีแรกเลยจ้า ไม่สามารถจะบอกได้หลอกค่ะ ต้องให้หมอดูจ้าว่าเทอจะคลอด หรือมันแค่เตือนเฉยๆ ตัวเราท้องแรกน้ำไหลอยุ่สี่วันถึงคลอดแต่มันไหลไม่เยอะ ปวดท้องถึงไปหาหมอปากมดลูกเปิด2เซน เนอะไปให้หมอประเมินอาการค่ะ

VIP Member

ต้องไปด่วนเลยค่ะ ต้องหาหมอด่วนนะค่ะ

Super Mum

แนะนำไปหาหมอดีกว่านะคะ

รีบไป รพ.ดีกว่าค่ะ