3 ตอบกลับ

ลองดื่มดูได้นะคะเเม่ เเต่บ้านนี้ไม่ลดจ้า ถ้าจะให้เห็นผล เเม่ต้องลดเเป้ง งดของหวาน งดของทอด กินข้าวกล้องเเทนข้าวขาว ลดของจุกจิก เน้นกินผักผลไม้ไม่หวานค่ะ เเม่บ้านนี้เป็นเบาหวาน ทั้งฉีดยาเเละ คุมอาหารใช้วิธีนี้เเล้วคุมน้ำตาลได้ดีค่ะ

บ้านนี้ กลืน50กรัม169ไม่ผ่าน หมอส่งตรวจ รพ.กลืน100กรัม เจาะ4เข็มผ่านจร้า16มี.ค66ที่ผ่านมา บ้านนี้ควบคุมอาหารประเภทรสหวาน กินนมจืด กล้วยหอม น้ำเต้าหู้ แต่กินหวานบ้าง พวกขนมปังแป้งแม่ไม่ทานแม่ควบคุมแค่ 1 อาทิตย์ก่อนตรวจแค่นั้นนะ 🤗

อาจมีส่วนช่วยบ้าง แต่แนะนำควบคุมอาหารหวาน แป้ง ขนมนมเนย น้ำชง ผลไม้หวาน จะเห็นผลแน่นอนค่ะ