65 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ คลอด 37+2 แต่น้ำหนักน้องแรกเกิด 2,530 กรัมค่ะ น้องไม่ได้อบแต่ได้ส่องไฟ 1 คืน เพราะมีภาวะตัวเหลือง

สู้ๆนะคะ ทางนี้ก็น่าจะตัวเล็กเหมือนกัน

น่ารักน่าชังมากค่ะ นี่37วีค+4 เห็นของแม่แตกแล้ว ตัวเองยังเงียบอยู่เลย555 อยากแตกเหมือนกับคนอื่นแล้ว🤣

7มกราคม ตอนนี้ยังอยู่ดีมีสุขอยู่เลยค่ะ อยากคลอดจะแย่แล้วค่ะ ยินดีกับแม่ด้วยน้า❤️

ยินดีด้วยนะคะแม่ น้องน่ารักมากๆคะ บ้านนี้ก็ตื่นเต้นหมอนัดให้เลือกวันผ่าน้อง ❤️

ยินดีด้วยจ๊ะ แม่ ขอสอบถามหน่อยนะค่ะ ว่าเวลาน้ำคล่ำแตกเยอะมั้ยค่ะ ท้องแรกค่ะ

ตอนแรกแตกไม่ค่อยเยอะค่ะ ไหลเหมือนเยี่ยวกลั้นไม่อยู่ค่ะ

อาการเป็นยังไงค่ะเราถึงจะรู้ว่าจะคลอดท้องแรกไม่รู้จิงๆค่ะตอนนี้37+6แล้วค่ะ

อาการเราเป็นแบบนี้เรยค่ะเราต้องไปโรงบาลมั้ยค่ะเป็นมา2วันแล้วค่ะ

บ้านนี้37w3d ยังรอลุ้นอยู่เลยคะ อยากแตกแล้วเหมือนกัน น้องน่าเอ็นดูมากเลยคะ

คลอด37+2 แรกเกิดหนัก 2,530 กรัม ตอนนี้น้องอายุ 1 เดือน 11 วัน หนัก 4 โล กว่า แล้วจร้า

แม่มีวิธีกระตุ้นคลอดเร็วมั๊ยคะ แนะนำหน่อยค่ะ เผื่อบ้านนี้ได้นำมาใช้บ้าง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะแม่ เดี๋ยวจะลองทำดูจ้าา 🙏❤

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้ 38w ยังเงียบอยู่เลย ตื่นเต้นอยากเจอหน้าลูกมาก