10 ตอบกลับ

บ้านนี้อัลตราซาวน์35 wหมอบอดน้ำหนักน้อง 3,197 แล้ว เลยนัดผ่าคลอดเพราะแม่อายุเยอะกลัวไม่มีแรงเบ่ง แต่ตอนคลอดจริง 39w น้องหนักแค่2,600 เองค่ะ ไม่คิดว่าจะคาดเคลื่อนเยอะขนาดนี้ ไม่งั้นคงคลอดธรรมชาติไปแล้ว #ท้อง2

เกินเกณฑ์ไปนิดหน่อยด้วยแล้วค่ะแม่ นมไข่ก็ไม่ต้องโด๊ปค่ะทานปกติครบ 5 หมู่ก็พอค่ะเดี๋นวน้องออกมาจะแพ้นมแพ้ไข่ไปอีก จริงๆ นน. มันคลำกันไม่ได้ด้วยนะคะ 😅

บ้านนี้ 34 วีค น้องหนัก 1936 หมอบอกไม่ต่ำกว่าเกณฑ์ค่ะ อยู่ในเกณฑ์ปกติแค่ไม่ได้ตัวใหญ่เกินเกณฑ์

บ้านนี้ 34 วีค น้ำหนักน้องได้ 2,803 g. หมอบอกว่าน้ำหนักลูกไม่เล็กไม่ใหญ่คุณแม่สามารถคลอดเองได้

34 สัปดาห์ น้ำหนักตามเกณฑ์คือ 2100 กรัมค่ะ น้องไม่เล็กนะคะ แม่ทานปกติเหมือนที่เคยทานเลยค่ะ

แค่กดๆคลำๆเขารู้น้ำหนักเลยหรอคะ แหม่ซาวให้สักหน่อยก็ได้เนอะก่อนจะดุอ่ะ

ก็ปกตินี่คะ 34วีคหนัก2โลกว่า จะให้หนัก4โลหรือไง แต่ทานมันก็ดีค่ะแม่กับลูก แต่น้ำหนักลูกก็ไม่ได้ตกเกณฑ์อะไรขนาดต้องดุกันเลยค่ะ

บ้านนี้ 35 วีค น้ำหนักน้องแค่ 2223 หมอบอกว่าตามเกณฑ์อยู่ค่ะ

บ้านนี้35วีคกับ4วัน2330กรัมเอง

น้ำหนักตามเกณฑ์นะคะแม่

ตารางน้ำหนัก