10 ตอบกลับ

ตามเกณตลอดจนถึง6เดือน หมอนัดล่าสุด27วีค ซาวแล้วหมอบอกน้องน้ำหนักต่ำกว่าเกณนะ คอยพูดให้เราจิตตกมากทั้งที่ฝากคลินิค น้าหนักไม่ตามเกณก็เพราะถูกสั่งให้คุมอาหารเราเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ทั้งๆที่ก่อนหน้าน้ำหนักก็ขึ้นแค่เดือนละโลหมอจับกลืนนน้ำตาล ห้ามนุ่นนี่นั่นจนไม่กล้ากินอะไร เซ็งสุดๆล่ะจ้า😢

แค่วันละ2ฟองก็แย่ล่ะคะ หมอแนะนำวันละ2ฟอง พอดีเป็นคนไม่ชอบไข่ต้มค่ะ🤣🤣

บ้านนี้น้ำหนักก่อนท้อง40พอท้องหนัก48 น้ำหนักลูก3โลกว่าๆตอนนี้39+5แล้วยังไม่แตกเลยแต่ทรมานมากกกเจ้บหน่วงมากกก

เกินเกณฑ์ค่ะ ตอน30week 1,700 ตอนนี้37แล้วยังไม่รู้เท่าไหร่

ตอนเรา 21วิค นน. ลูก 505 ก. ค่ะ

บ้านนี้ตอน 23w 571 กรัมค่ะ

บ้านนี้31สัปดาห์1605ค่ะ

ดูตรงไหนค่ะดูไม่เปน55

เกินเกณฑ์ค่ะแม่

ยินดีด้วยค่ะ

ตามนี้ค่ะ